luathieng_t3

các bạn ơi giúp em với, không hiểu sao mỗi lần khởi động máy là đèn Ethernet của modem không sáng, không hiện Local Area Network và tất nhiên là không vào được mạng. Reset lại máy thì nó sáng và vào Internet bình thường.

Nhưng để máy tính nghỉ khoảng 4-5 tiếng rồi bật lại thì lại gặp tình trạng như trên. Em đã thử cài lại driver rồi mà vẫn không sửa được, mong các bạn giúp em chứ như vậy bất tiện quá.

forevergiacmo

các bạn ơi giúp em với, không hiểu sao mỗi lần khởi động máy là đèn Ethernet của modem không sáng, không hiện Local Area Network và tất nhiên là không vào được mạng. Reset lại máy thì nó sáng và vào Internet bình thường.

Nhưng để máy tính nghỉ khoảng 4-5 tiếng rồi bật lại thì lại gặp tình trạng như trên. Em đã thử cài lại driver rồi mà vẫn không sửa được, mong các bạn giúp em chứ như vậy bất tiện quá. Mang máy đi test thử cái modem khác có bị như vậy không. Nếu không thì call cho bọn nhà mang đổi cho cái modem khác. Cái đó cũng có thể bị lỗi rồi.

il0ve_hackiNg

Nhưng để máy tính nghỉ khoảng 4-5 tiếng rồi bật lại thì lại gặp tình trạng như trên. Em đã thử cài lại driver rồi mà vẫn không sửa được, mong các bạn giúp em chứ như vậy bất tiện quá. Đèn ethernet không sáng mà bạn đã cắm điện bt thì là do modem của bạn bị hỏng hóc gì đó. Và nó đã hỏng thì tất nhiên không có tín hiệu đến mt, thì không có cái local ..., Bt ở các cái modem thì đèn nào kể cả khi khôgn có mạng nó vẫn sáng mà

Các chủ đề có liên quan khác