Brittain

em không vào mamngj được 4 hôm rùi, oái oăm là 1 nữa dãy trọ vào được mạng một nữa không vào được, e đem máy đến phòng khác găm mạng thì vẫn vào vô tư, cắm dây phòng em thì có biểu dấu tam giác có dấu than màu vàng, lên mạng dò tìm sữa tùm lum rùi vẫn không vào được, các cao thủ giúp e với

tu_tra_loi

em không vào mamngj được 4 hôm rùi, oái oăm là 1 nữa dãy trọ vào được mạng một nữa không vào được, e đem máy đến phòng khác găm mạng thì vẫn vào vô tư, cắm dây phòng em thì có biểu dấu tam giác có dấu than màu vàng, lên mạng dò tìm sữa tùm lum rùi vẫn không vào được, các cao thủ giúp e với My Network Places >Properties>General>Configure>Powemanagement> bỏ dấu Alow the computer

>Advanced>Link speed&Duplex > Chọn 10MbpsFullDeplex > OK

Nếu không đươc thì là do dây mạng bị đứt 1 nhánh , hay đầu cắm bị hỏng > mua cái khác nhé

pinkysmile99

My Network Places >Properties>General>Configure>Powemanagement> bỏ dấu Alow the computer

>Advanced>Link speed&Duplex > Chọn 10MbpsFullDeplex > OK

Nếu không đươc thì là do dây mạng bị đứt 1 nhánh , hay đầu cắm bị hỏng > mua cái khác nhé chỉ dẫn của bạn là điều chỉnh gì vậy? tại sao?

huu.ht13

Bạn thử với cách đầu tiên là bảo cả phòng trọ bạn chuyển sang để ip động tất nhé. Nếu vẫn không được thì chuyển qua đặt tất ip tĩnh. Nếu vẫn không được bạn thông báo thử lại nhé.

Nếu vậy chỉ có thể check dây mạng thôi... Dấu tam giác vàng là biểu hiện của mất mạng do dường truyền

Các chủ đề có liên quan khác