Bartlett

tình hình là mình có mấy file dạng văn bản.nhưng bà chị không bít nghịch kiủ gì mà đổi cả cái đuôi của file rùi.giờ ai xem giúp mình cách tìm lại đuôi gốc của nó.hay là xem cách nào đọc dc mấy file này bảo mình với

vào Computer > organize > Folder and search options > View > bỏ chọn mục Hide extension files...

để cho nó hiện đuôi ra

theo type thì nó không có đuôi, bạn biết nó là loại nào thì sửa đuôi, ví dụ: là word thì thêm vào .DOC, excel thì .XLS ...

YuD_Kira

Chủ topic đã chẳng hiện file type là gì? Đang đau đầu vì nó đây, mình đã dùng các đuôi có thể doc, docx, docm, xla, xls, xlsx,... cả đến mdb, mde, pdf và ngay cả phần mềm tự tìm file type và mở... chẳng ăn thua gì cả...

nhimcoi13_5

mình đoán nó là excel hay là phần mềm có liên quan excel

trích nội dung của 1 file trên:

À F& Microsoft Office Excel 2003 Worksheet Biff8 Excel.Sheet.8 ô9²q þÿ à…ŸòùOh«‘ +'³Ù0 ¸ H P ` t Œ ˜

¤ ° ä huyenvt LETRINH.TK Microsoft Excel @ €a…þÍ@ #ôŠ¿Ì@ .㸒Πþÿ ÕÍÕœ.“— +,ù®0 Ø P X d l t | „

Œ µ ©ÍÁ á °Á â \ p

LETRINH.TK

có khi excel cũ thì excel mới cũng không mở được

vào Computer > organize > Folder and search options > View > bỏ chọn mục Hide extension files...

để cho nó hiện đuôi ra

theo type thì nó không có đuôi, bạn biết nó là loại nào thì sửa đuôi, ví dụ: là word thì thêm vào .DOC, excel thì .XLS ... hic.bạn nhìn ảnh thì cũng bít là mình đã cho hiện hết đuôi ra rùi đó.nhưng cái này là ai đấy đã đổi hay xóa mất đuôi gốc của nó rùi.giờ chẳng bít ban đầu nó là đuôi gì nữa.đã thử vài đuôi như .doc .docx .pdf .xls ...... nhưng chẳng cái nào phải cả. giờ mà bít dc ban đầu nó là đuôi gì là tìm dc Phần mềm đọc ngay thui..hic.ai bit giúp mình với

thuynguyen_bmt

để cho nó hiện đuôi ra

theo type thì nó không có đuôi, bạn biết nó là loại nào thì sửa đuôi, ví dụ: là word thì thêm vào .DOC, excel thì .XLS ... cái này thì mình bít. nhưng đang không bít nó đuôi gì mà

Chủ topic đã chẳng hiện file type là gì? Đang đau đầu vì nó đây, mình đã dùng các đuôi có thể doc, docx, docm, xla, xls, xlsx,... cả đến mdb, mde, pdf và ngay cả phần mềm tự tìm file type và mở... chẳng ăn thua gì cả... mình cũng dùng Phần mềm đọc tất cả các đuôi nhưng cũng chẳng ăn thua.hỏi bà chị thì bà chỉ bít nói mỗi câu " trước vẫn mở dc mà.giờ chẳng bít sao không mở dc nữa. hỏi thế trước mở bằng Phần mềm gì thì bảo "cứ nháy vào thì nó mở thui... haizzz" à mà bà làm kế toán

smilesmile_lita

mình cũng dùng Phần mềm đọc tất cả các đuôi nhưng cũng chẳng ăn thua.hỏi bà chị thì bà chỉ bít nói mỗi câu " trước vẫn mở dc mà.giờ chẳng bít sao không mở dc nữa. hỏi thế trước mở bằng Phần mềm gì thì bảo "cứ nháy vào thì nó mở thui... haizzz" à mà bà làm kế toán không có đuôi thì sao mở dc

mình đoán nó là excel hay là phần mềm có liên quan excel

trích nội dung của 1 file trên:

có khi excel cũ thì excel mới cũng không mở được không phải đâu.mình mở cả trên excel 2003 và 2007 rui.đều không dc

Glenn

Cái này chắc cho thánh nó mở . Hỏi lại bà chị thôi chứ seo giờ.

edonis_snow

ko phải đâu.mình mở cả trên excel 2003 và 2007 rui.đều không dc word 2013 và exel cũng không dc nốt,mình đã tét

doichomotmuahoa

Cái này chắc cho thánh nó mở . Hỏi lại bà chị thôi chứ seo giờ. "mình cũng dùng Phần mềm đọc tất cả các đuôi nhưng cũng chẳng ăn thua.hỏi bà chị thì bà chỉ bít nói mỗi câu " trước vẫn mở dc mà.giờ chẳng bít sao không mở dc nữa. hỏi thế trước mở bằng Phần mềm gì thì bảo "cứ nháy vào thì nó mở thui... haizzz" à mà bà làm kế toán" hic.hỏi rùi đấy

mã đầu của file là

ÐÏࡱá

chứng tỏ nó là file của Ms Office

còn không mở được còn nhiều nguyên nhân như virus, corrupt...

Mở bằng Note Pad hay WordPad dc không @@ Hình như file nào cũng chạy dc Notepad cả

Theo Google thì đây là file doc :

Có lẽ nó bị gì đó làm lỗi rồi , chắc là VIRUS

at8918

Cái này chắc cho thánh nó mở . Hỏi lại bà chị thôi chứ seo giờ. vậy mình là thánh ah ,hihi thực ra file được mã hóa lại rồi dùng EasyWordRecovery là xong ,còn 1 file nữa hình như là excel hay sao ấy

papillon_1411

"mình cũng dùng Phần mềm đọc tất cả các đuôi nhưng cũng chẳng ăn thua.hỏi bà chị thì bà chỉ bít nói mỗi câu " trước vẫn mở dc mà.giờ chẳng bít sao không mở dc nữa. hỏi thế trước mở bằng Phần mềm gì thì bảo "cứ nháy vào thì nó mở thui... haizzz" à mà bà làm kế toán" hic.hỏi rùi đấy check đuôi rar hay zip thử đi bác ui

Các chủ đề có liên quan khác