Digon

hôm nay em vô bot chỉnh lên tý xíu, các bạn xem dùm em nhiệt độ vậy liệu có ổn ko, em xài tản nhiệt thường của amd các bạn ạ

thanh các bạn trước

h_a_t_only

em thấy thông số của cpu là max 72.4 độ mà bác Chém gió ý mà. mà giờ mới để ý. mình thấy cPU của bạn đang bốc cháy kìa.

Amblaoibh

bạn nên tra dầu đi bạn. không thì hỏng máy đấy. dùng keo tản nhiệt ấy. dùng loại xịn nhé

batuan1977

em thấy thông số của cpu là max 72.4 độ mà bác Max temperature là nhiệt độ cao nhất mà CPU chịu được khi hoạt động, nếu quá ngưỡng này máy sẽ tự restart để bảo vệ CPU.

12_43

ý em là, cpu em đang oc nhẹ lên 3.435ghz, và em đang cho chạy 93%, thì nhiệt độ là 62 độ, còn khi em chơi game thì nó tầm 70% thì nhiệt độ tầm 59-60 độ, mà nếu chạy lâu dài liệu có ổn không hở các bác

dalat_trang

Chém gió ý mà. mà giờ mới để ý. mình thấy cPU của bạn đang bốc cháy kìa. vẩn đang bắt chạy dua game cod4 và mw2 để thử lửa

justin_9006

bạn nên tra dầu đi bạn. không thì hỏng máy đấy. dùng keo tản nhiệt ấy. dùng loại xịn nhé fan mình còn mới ,mà keo xin thì nhiệt độ có thấp hơn được khoảng 5 độ không các bác

Basilio

ý em là, cpu em đang oc nhẹ lên 3.435ghz, và em đang cho chạy 93%, thì nhiệt độ là 62 độ, còn khi em chơi game thì nó tầm 70% thì nhiệt độ tầm 59-60 độ, mà nếu chạy lâu dài liệu có ổn không hở các bác Nếu OC bạn nên đầu tư bộ tản nhiệt xịn, tản nhiệt dung dịch thì càng tốt vì khi OC CPU sẽ rất nóng. Tuy thông số đề max tem là 72 độ C nhưng cứ để tình trạng hoạt động ~ max tem sẽ dễ hư CPU.

Nếu OC bạn nên đầu tư bộ tản nhiệt xịn, tản nhiệt dung dịch thì càng tốt vì khi OC CPU sẽ rất nóng. Tuy thông số đề max tem là 72 độ C nhưng cứ để tình trạng hoạt động ~ max tem sẽ dễ hư CPU. tại main em là g41 nên củng chỉ oc được có vậy thôi nên chẳng bỏ công mua tản nhiệt xin bác ạ nếu không ổn chắc em lại hạ nó xuống

Akihiko

tại main em là g41 nên củng chỉ oc được có vậy thôi nên chẳng bỏ công mua tản nhiệt xin bác ạ nếu không ổn chắc em lại hạ nó xuống Nếu không thực sự cần thiết thì không nên OC. Còn nếu xác định OC thì nên tậu đồ chơi cho đảm bảo. Bạn ở miền Bắc sẽ thấy rất rõ sự khác biệt này. Ví dụ, mùa đông CPU có nhiệt độ 50 độ C thì vào mùa hè nhiệt độ phải tầm 70-80 độ C là ít.

bonbon140802

Nếu không thực sự cần thiết thì không nên OC. Còn nếu xác định OC thì nên tậu đồ chơi cho đảm bảo. Bạn ở miền Bắc sẽ thấy rất rõ sự khác biệt này. Ví dụ, mùa đông CPU có nhiệt độ 50 độ C thì vào mùa hè nhiệt độ phải tầm 70-80 độ C là ít. bác cho em hỏi tản nhiệt dưới 500k thì có loại nào là mát nhất vậy bác mát mà đẹp nửa thì càng tốt

quaquelhp

laptop mình CPU 70C, VGA 90C xài 2 năm rồi vẫn tốt mà bác kiểm tra bằng Phần mềm nào vậy bác, có gióng cái của em ko

Karlens

mà bác kiểm tra bằng Phần mềm nào vậy bác, có gióng cái của em không xài AIDA64

perfume_zon

cái SpeedfFan của em không biết nó có báo đúng không nửa nếu bạn xài mà thấy lag do nhiệt độ quá cao thì thổi cái quạt bàn vào

có quá nhiệt thì nó reset máy, không hư đâu mà sợ

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Nhiệt độ CPU thế này có nóng quá không? Hỏi đáp Tin học 4
B Áo này chịu được nóng ở nhiệt độ bao nhiêu? xin cho tôi biết rõ về thông số kỹ thuật của nó Việc làm 1
S Nhiệt Độ thế này là có ổn ko ? Hỏi đáp Tin học 4
D Đồ án nhiệt độ độ ẩm vườn thông minh Công nghệ thông tin 0
D Thiết kế hệ thống hấp thụ loại tháp đệm, tháp làm việc ở điều kiện áp suất 5 atm và nhiệt độ 30 độ C Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên cứu xác định chế độ xử lý nhiệt, GA3 kết hợp phủ màng đến biến đổi chất lượng quả chanh trong quá trình bảo quản Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu vấn đề điều khiển lò nhiệt. Đi sâu xây dựng chương trình giám sát nhiệt độ lò nhiệt trong phòng thí nghiệm sử dụng card PCI 1710 Công nghệ thông tin 0
D Đo nhiệt độ dùng cảm biến DS18B20 sử dụng board arduino Khoa học kỹ thuật 0
D Dùng các vi mạch tương tự và vi mạch số tính toán, thiết kế mạch đo và cảnh báo nhiệt độ sử dụng cảm biến IC LM35,LM3X Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên cứu công nghệ sản xuất gốm bền cơ và sốc nhiệt cho lò nung siêu cao tần nhiệt độ cao Khoa học kỹ thuật 0

Các chủ đề có liên quan khác