ch16_ksh

Khi mình kiểm tra dung lượng thư muc Admin thì như thế này:

Khi vào trong thư mục Admin chon tất cả các File và Foler (Kể cả File ẩn) thì lại thế này:

Vậy hơn 2Gb dung lượng đi đâu?

Kiểm tra toàn ổ C thì có tình trạng tương tự:

Mất hỏn 3Gb. Hic. Hay ổ đĩa bị hỏng. Mình mua HDD gần 3 năm chứ mấy. Các Pro giúp mình với

gabmar_sk

Lúc bạn chọn thì chưa hiện hết file và folder ẩn ra mà bạn

xem bài dưới chữ kí mình về hiện file ẩn

haivan13_6

thì còn vài file hệ thống khác, file hypershift gì đó với pagefile.sys nữa là đủ dung lượng cho bạn.

ngoài ra còn một đống rác trình duyệt và sao lưu của windows, ngoài ra có khi còn có vài file bạn lưu đâu đó nữa đó

chuatehacam_92

1. Bạn chưa chọn hiển thị file hệ thống. Bạn vào Tool, Folder Options, View, gỡ chọn thêm dòng Hide protected operating system file, Apply, OK.

2. Cho dù bạn có cho hiện hết các files và folders cũng vẫn có sự chênh lệch vì có những folder, file siêu ẩn, bạn không thể nào xem được.

3. Dùng WinRar để mở ổ C (hay các ổ khác), bạn xem xem toàn bộ các file có trên ổ C (trừ những folder, file siêu ẩn) cho dù bạn không bật các tùy chọn xem file ẩn, hệ thống.

Để tính dung lượng file có trên ổ C, bạn dùng Ctrl+A, click chuột phải vào vùng chọn và chọn Show Information (hay dùng Alt+I ngay say khi đã dùng Ctrl+A). Chờ cho WinRar tính tổng dung lượng đã sử dụng.

Các chủ đề có liên quan khác