viet_nga

tình hình là dạo này em thấy chrome nhà em nó lag lắm

đã vậy nó còn thường xuyên bị "Shockwave has crashed"

mở xem facebook dc khoảng nủa tiếng thì em thấy nó chậm hẳn...giật và đứng hình.....xem clip thì nó giật giật

Không xài chrome wa xài firefox thì khỏi nói đến lun...còn hơn chrome nữa...

mấy anh có cách nào khắc phục hok giúp em với....

cấu hình máy em đây

CPU pen D(2cpu) 2.66Ghz

Ram 2Gb

Em chân thành cám ơn!!!!!!!!!!!

hoacaphe85

Thử xoá hết dữ liệu duyệt web như history. cookie xem bạn. hay cài Cclear để dọn dẹp máy xem !!

Chúc may mắn!!

Erland

tình hình là dạo này em thấy chrome nhà em nó lag lắm

đã vậy nó còn thường xuyên bị "Shockwave has crashed"

mở xem facebook dc khoảng nủa tiếng thì em thấy nó chậm hẳn...giật và đứng hình.....xem clip thì nó giật giật

Không xài chrome wa xài firefox thì khỏi nói đến lun...còn hơn chrome nữa...

mấy anh có cách nào khắc phục hok giúp em với....

cấu hình máy em đây

CPU pen D(2cpu) 2.66Ghz

Ram 2Gb

Em chân thành cám ơn!!!!!!!!!!! Shockware là trình để chạy flash đồ họa 3D, dùng cái này rất ngốn RAM. Máy bạn hay bị giật, chậm ra do máy còn quá ít bộ nhớ RAM để làm việc.

Nếu k có nhu cầu dùng bạn nên gỡ ra. Xem video, clip bt chỉ cần cài plug-in flash player là được rồi.

just_flying

Mình thì khác, mới cài FF test trên windows 8 thì thấy nó xem video giật hình hơn GC. Không hiểu sao nữa?

honghoa2033

Thử xoá hết dữ liệu duyệt web như history. cookie xem bạn. hay cài Cclear để dọn dẹp máy xem !!

Chúc may mắn!! mình cũng đã thử rùi...

cclear thì mình cũng đang xài ....

grass3110

Shockware là trình để chạy flash đồ họa 3D, dùng cái này rất ngốn RAM. Máy bạn hay bị giật, chậm ra do máy còn quá ít bộ nhớ RAM để làm việc.

Nếu k có nhu cầu dùng bạn nên gỡ ra. Xem video, clip bt chỉ cần cài plug-in flash player là được rồi. mình nhớ mình đâu có cài cái shockwave đâu.....

mình chỉ cài mấy cái flash của adobe thui ak`

kiniem_2007

Chắc bạn lướt facebook nhiều ảnh quá mà trang lại dài nên chạy nhiều flash --> hết ram --> ra lỗi trên

Chắc bạn lướt facebook nhiều ảnh quá mà trang lại dài nên chạy nhiều flash --> hết ram --> ra lỗi trên mình cũng hok biết nữa...

Steven

mình nhớ mình đâu có cài cái shockwave đâu.....

mình chỉ cài mấy cái flash của adobe thui ak` Có cài thì mới báo lỗi chứ. hay trong quá trình bạn cài Phần mềm gì đấy vào máy kèm theo cả shokware nữa thì sao. Gỡ ra cho nhẹ

Các chủ đề có liên quan khác