Grant

Chào mấy bác mạng nhà em sao chập chờn thất thường quá nó không đều lúc lên cao lúc xuống thấp. Nhưng dơn thì ổn còn khi lên mạng thì lúc nhanh lúc chậm. Mong các bạn gải thích giùm Dcom của e là dcom e173eu-1. E định đổi qua cái dcom khác mà nghe nói tóc độ 21 Mbs thực hư thế nào mong các bạn giúp đỡ, Đậy là hình tét.

Cái này 1 là do Dcom của bạn bị lỗi phần cứng, có thể là vì dùng lâu nó chip nó cũng ọp ẹp rồi.

2 là do sóng tại khu vực của bạn (như ở nhà mình cũng vậy) là khu vực sóng yếu.

Bạn có thể báo lên viettel và nhờ nhân viên đến kiếm tra nếu lỗi ấy nó rõ ràng.

Trước tiên thì cứ thử trên vài cái dcom khác để xem tại dcom hay tại mạng đã nhé.

Chúc bạn thành công.

cauvongtuyet_mc

Tốc độ phụ thuộc nhiều vào sóng ở nơi bạn dùng và gói cước bạn đăng ký nhé. Dcom tốc có cao nó cũng chẳng có gói với sóng nào cho nó max được đâu.

Còn sự khác nhau giữa các Dcom thì phần nhiều là khả năng bắt sóng và ổn định làm việc trong tgian dài thôi.

Chủ yếu là do sóng thôi! Mà dcom dùng lâu thì nó cũng bị thế! Viettel 3g bây giờ max speed là 14.4Mbps nên nếu có dk có thể sắm USB 3g 21Mbps cũng được! mà tương lai sẽ nâng cấp lên không lo không dùng được

akira_oni268

Chủ yếu là do sóng thôi! Mà dcom dùng lâu thì nó cũng bị thế! Viettel 3g bây giờ max speed là 14.4Mbps nên nếu có dk có thể sắm USB 3g 21Mbps cũng được! mà tương lai sẽ nâng cấp lên không lo không dùng được Viettel 3g bây giờ max speed là 14.4Mbps có ai đặt đến chưa nhỉ mình gà mà theo bác 14.4mbs thì tải youtube lên tầm bao nhiêu ks/s

Các chủ đề có liên quan khác