Sean

Kết nối Internet bằng sóng di động 3G không còn xa lạ với nhiều người nhưng Làm cách nào để có được tôc độ kết nối tối đa và chi phí thấp nhất có thể là một vấn đề luôn đuọc nhiều người quan tâm.

1. Hãy sử dụng một đoạn dây cáp nối USB

Bạn đang kết nối Internet cho chiếc laptop hay deskop bằng một USB 3G (dongle)? Xin chúc mừng nhưng hãy đừng cắm trực tiếp chiếc USB đó vào laptop mà thay vào đó là dùng một đoạn dây cáp nối USB (có giá bán rất rẻ ngoài thị trường).

Việc đưa chiếc USB ra xa khỏi laptop không những giúp giảm sự nhiễu sóng (từ trường hay các loại sóng khác như wi-fi, bluetooth..) mà còn giúp bạn có thể linh hoạt điều chỉnh vị trí của chiếc USB nhằm có được hướng bắt sóng tốt nhất với cường độ tín hiệu mạnh nhất.

Sau khi nối USB 3G vào laptop bằng một đoạn cáp rời, hãy nhẹ nhàng chỉnh hướng của chiếc USB, chắc chắn bạn sẽ thấy ở một số vị trí, tốc độ kết nối cao hơn hẳn.

Tuy nhiên,như vậy vẩn chưa đủ để có thể nâng tốc độ lên như ý.Điều cần làm bây giờ là tăng khả năng thu sóng cho USB 3G ,cách làm nhu sau:

Chuẩn bị 1 sợi dây cáp USB,có thể mua loại dài 5m,nếu muốn dài hơn thì có thể tụ chế(rất đơn giản)

Cái sợi dây này là tự chế đấy:lấy sợ cáp USB cắt làm đôi,dùng dây mạng để nối,xa 15-20m là chuyện bình thường.

Tìm mua 1 cái chảo thu sóng vệ tinh như thế này:

Trong cái chảo có cái LNB (dân còn gọi là mắt chảo) khoét lỗ bỏ cái usb vô đậy nắp dán keo khỏi bị mưa nắng làm hư.....quay thẳng cái chảo về tram BTS

giờ bạn kiểm tra kết quả,thử download 1 file bằng idm nhé.nếu tốc độ chưa hài lòng thì điều chĩnh parapol lại dúng hướng cho đến khi hài lòng,hoạc có thể chuyển sang hướng trạm BTS khác nhé (không phải trạm BTS gần là tốc độ nhanh đâu nhé_kinh nghiệm bản thân ).

Cách này khắc phục được VT fix lổi chận hack bang thông,vì khi trạm BTS này chận ta có thể chuyển hướng sang trạm BTS khác-cũng là kinh nghiệm bản thân).

Lưu ý: để mod D-com ít tốn chi phí và đơn giản hơn. các bạn có thể làm theo cách sau:

-cần 1 sợi dây usb ,loại 3-5m

-1cái nắp vung(nắp nồi bằng nhôm) hay cái vợt inox

Làm như thế này,có thể để trong nhà cũn được,không nhất thiết phãi đêm ra ngoài
Đây là bài viết vội do nhiều thàn viên yêu cầu gấp nên câu từ nhiều chổ chưa hợp lý,có gì mong các bạn thông cảm.
Để tăng tốc độ D-com các bạn phải biết kết hợp nhiều cách.Mình bảo đảm tốc độ các bạn không phải lo.Nếu có thể tốc độ sẽ đạt 1.2M/s (tùy vào trạm BTS)

Nếu vẩn chưa làm được hay chưa hài lòng với tốc độ hiện có.Bạn yh:dienmayhoangducdn

Bảo đảm thành công 100%
Nếu Thấy bài viết có ích thì thank phát để lấy tinh thần share nha các bạn.

đã thữ dây 5m OK Bác ơi nguồn USB là từ 3-5v thì dây càng dài trở càng lớn đồng nghĩa với mức tiêu hao trên đường dây cũng lớn theo vậy làm thế nào mà tín hiệu có thể trơn tru được hi mà thấy lấy cái chậu thau ra làm chảo thì quả là oách

tmt_itc

chỉ ngồi lí thuyết không thử thì sẽ không biết . có những thứ mình nghĩ là mình biết nhưng sự thât thì nó khác . mua đi rùi biết

khinh_bi

chỉ ngồi lí thuyết không thử thì sẽ không biết . có những thứ mình nghĩ là mình biết nhưng sự thât thì nó khác . mua đi rùi biết Bác này nói quá đúng. các bạn chưa thử mà toàn phán bừa.Cái chảo vệ tinh là mod pro tốn tầm 200k.mình đả có ghi chú khuyên dùng là lấy cái nắp nồi bằng nhôm làm cho khỏi tốn phi và đơn giản rồi mà, các bạn đọc bài mì ăn liền quá nên không đọc hết nội dung mình viết hả.

Còn cái dây USB các bạn còn nhầm nhiều.không cần hup hay nguồn phụ vẩn chạy tốt khoãng cách 20m.mình đã chỉ rỏ cách làm rồi mà.Còn có bạn nói mình coby,sory,bạn xem lại nhé.tuy topic này mình mới post nhưng chuyên đề này mình đã viết và chia sẽ đã ngót nghét cũng được 2 năm rồi. các bạn có thể google mà tim sẽ thấy nick mình nhé.

share mà thấy mấy bạn thích làm thầy người khác không hà.Cái gì biết thì nói mình biết,cái gì chưa biết thì cố gắn học hỏi,đừng phụ công sức của người khác.

Caddaric

Bác này nói quá đúng. các bạn chưa thử mà toàn phán bừa.Cái chảo vệ tinh là mod pro tốn tầm 200k.mình đả có ghi chú khuyên dùng là lấy cái nắp nồi bằng nhôm làm cho khỏi tốn phi và đơn giản rồi mà, các bạn đọc bài mì ăn liền quá nên không đọc hết nội dung mình viết hả.

Còn cái dây USB các bạn còn nhầm nhiều.không cần hup hay nguồn phụ vẩn chạy tốt khoãng cách 20m.mình đã chỉ rỏ cách làm rồi mà.Còn có bạn nói mình coby,sory,bạn xem lại nhé.tuy topic này mình mới post nhưng chuyên đề này mình đã viết và chia sẽ đã ngót nghét cũng được 2 năm rồi. các bạn có thể google mà tim sẽ thấy nick mình nhé.

share mà thấy mấy bạn thích làm thầy người khác không hà.Cái gì biết thì nói mình biết,cái gì chưa biết thì cố gắn học hỏi,đừng phụ công sức của người khác. hồ hồ bác đang ns ý e đó hả. đó là ỹ kiến của e chứ.

đối với bác nào là hs hay sv thì khác bik. cà cà. cách này phù hợp cho người ở TP thui nhé!!

Theo mình cách đấy cần khi băng thông còn rộng mở, nhằm tận dụng hết mức khả năng băng thông cho phép. Mình vẫn làm tăng sóng thu bằng cách kẹp usb 3g vào lon nước ngọt, rồi lấy dây đồng loại lớn (1.5mm2 )quấn quanh chừng chục vòng, đảm bảo max sóng có thể nhưng hiện tại 15kps/s thì cái này quá thừa thải

Mấy hôm trước kiếm dc cách trên đây dùng dc 1 2 bữa lại bị fix hixxx

Góp ý với bạn là khoan cái lỗ giữa chảo rồi luồn usb qua rồi cố định, chắc chắn là mạnh hơn!!! Bạn nói đúng 1 phần nhé.

Nếu bạn không tin thì thử làm theo mình như sau sẽ biết kết quả.

sau khi hack theo cách 1 của mình thành công (chuyển bang thông 2G sang 3G) bạn làm theo cách mod USB như trên (khuyên dùng nên lấy cái nắp nồi bằng nhôm sẽ có kết quả tốt hơn)

Lưu ý:không phải bạn nhìn cột báo sóng đầy là tín hiệu cao nhất và cho tốc độ cao nhất đâu nhé

bây giờ hack thành công rồi thì bạn tex thử xem tốc độ như thế nào nhé:

thử tải 1 file nào đó:youtube nhé.Trong khi download bạn xem toc độ như thế nào và điều chĩnh hướng cho cái parapol tự chế. lúc nào thấy cột Dowload lên tầm 6M là ok.

bạn lấy hướng đó và vị trí đấy làm chuẩn.(vị trí cũng rất quan trọng)

cứ dùng bình thường,nếu bị fix không dowload được bạn xoay parapol về hướng có trạm BTS khác thì lại chạy ok ấy mà.

puppy_s2

nhìn chủ chớt chụp cái "chảo" lên quả là vãi thật thâm hậu quá, cái USB tín hiệu chỉ đạt tốt nhất ở khoảng cách từ 1,5- 2m trở lại thôi chứ nối dài ra thế kia thì lấy đâu ra nguồn mà cấp cho cái USB3G nữa mà đòi có sóng chưa tính tới việc bác tăng dòng bằng tụ sẽ làm nhiễu thêm ra chứ, thế lên trong tất cả các hình thức truyền dữ liệu xa người ta chỉ dùng cáp Lan chứ có ai dùng dây USB đâu chủ thớt oách quá

nhìn chủ chớt chụp cái "chảo" lên quả là vãi thật thâm hậu quá, cái USB tín hiệu chỉ đạt tốt nhất ở khoảng cách từ 1,5- 2m trở lại thôi chứ nối dài ra thế kia thì lấy đâu ra nguồn mà cấp cho cái USB3G nữa mà đòi có sóng chưa tính tới việc bác tăng dòng bằng tụ sẽ làm nhiễu thêm ra chứ, thế lên trong tất cả các hình thức truyền dữ liệu xa người ta chỉ dùng cáp Lan chứ có ai dùng dây USB đâu chủ thớt oách quá đã thữ dây 5m OK

jalyosha

Kết nối Internet bằng sóng di động 3G không còn xa lạ với nhiều người nhưng Làm cách nào để có được tôc độ kết nối tối đa và chi phí thấp nhất có thể là một vấn đề luôn đuọc nhiều người quan tâm.

1. Hãy sử dụng một đoạn dây cáp nối USB

Bạn đang kết nối Internet cho chiếc laptop hay deskop bằng một USB 3G (dongle)? Xin chúc mừng nhưng hãy đừng cắm trực tiếp chiếc USB đó vào laptop mà thay vào đó là dùng một đoạn dây cáp nối USB (có giá bán rất rẻ ngoài thị trường).

Việc đưa chiếc USB ra xa khỏi laptop không những giúp giảm sự nhiễu sóng (từ trường hay các loại sóng khác như wi-fi, bluetooth..) mà còn giúp bạn có thể linh hoạt điều chỉnh vị trí của chiếc USB nhằm có được hướng bắt sóng tốt nhất với cường độ tín hiệu mạnh nhất.

Sau khi nối USB 3G vào laptop bằng một đoạn cáp rời, hãy nhẹ nhàng chỉnh hướng của chiếc USB, chắc chắn bạn sẽ thấy ở một số vị trí, tốc độ kết nối cao hơn hẳn.

Tuy nhiên,như vậy vẩn chưa đủ để có thể nâng tốc độ lên như ý.Điều cần làm bây giờ là tăng khả năng thu sóng cho USB 3G ,cách làm nhu sau:

Chuẩn bị 1 sợi dây cáp USB,có thể mua loại dài 5m,nếu muốn dài hơn thì có thể tụ chế(rất đơn giản)

Cái sợi dây này là tự chế đấy:lấy sợ cáp USB cắt làm đôi,dùng dây mạng để nối,xa 15-20m là chuyện bình thường.

Tìm mua 1 cái chảo thu sóng vệ tinh như thế này:

Trong cái chảo có cái LNB (dân còn gọi là mắt chảo) khoét lỗ bỏ cái usb vô đậy nắp dán keo khỏi bị mưa nắng làm hư.....quay thẳng cái chảo về tram BTS

giờ bạn kiểm tra kết quả,thử download 1 file bằng idm nhé.nếu tốc độ chưa hài lòng thì điều chĩnh parapol lại dúng hướng cho đến khi hài lòng,hoạc có thể chuyển sang hướng trạm BTS khác nhé (không phải trạm BTS gần là tốc độ nhanh đâu nhé_kinh nghiệm bản thân ).

Cách này khắc phục được VT fix lổi chận hack bang thông,vì khi trạm BTS này chận ta có thể chuyển hướng sang trạm BTS khác-cũng là kinh nghiệm bản thân).

Lưu ý: để mod D-com ít tốn chi phí và đơn giản hơn. các bạn có thể làm theo cách sau:

-cần 1 sợi dây usb ,loại 3-5m

-1cái nắp vung(nắp nồi bằng nhôm) hay cái vợt inox

Làm như thế này,có thể để trong nhà cũn được,không nhất thiết phãi đêm ra ngoài
Đây là bài viết vội do nhiều thàn viên yêu cầu gấp nên câu từ nhiều chổ chưa hợp lý,có gì mong các bạn thông cảm.
Để tăng tốc độ D-com các bạn phải biết kết hợp nhiều cách.Mình bảo đảm tốc độ các bạn không phải lo.Nếu có thể tốc độ sẽ đạt 1.2M/s (tùy vào trạm BTS)

Nếu vẩn chưa làm được hay chưa hài lòng với tốc độ hiện có.Bạn yh:dienmayhoangducdn

Bảo đảm thành công 100%
Nếu Thấy bài viết có ích thì thank phát để lấy tinh thần share nha các bạn. cái này là mình ns thôy nh. bài viết k bổ ích. cái này tốn chi phí mua dây. đủ để đăng ký 2t xài d-com xả lãng , cái này lần đầu là mất phí. còn khj hack băng thông thì free. nhưng cũng tks vì bác đã mất công copy rùi past. chấm hết! ( cái này mình chưa thử nhưng mấy bác cẩn thật may may nó thu lôi về 1 cái là... )

Denver

Nhãm vậy ông thần, này là tăng chất lượng nguồn sóng chứ có phải la hack gì đâu Bí mật ở trong cái yahoo ấy.

tri_ctyflp

bạn ơi có thể inbox cách hack không. mình năn nỉ đó. mấy tháng nay dùng 128kbs nản lắm rùi Nếu có thì cũng không có post ở đây đâu bạn ak

Nhìn thấy bộ đồ nghề mình không muốn thử chút nào Mấy bạn làm on đọc kỉ lại bài viết cảu mình đi.Mình có ghi chú mà,nếu không cần choi pro thì chỉ cần tốn 20k mua sọi dây usb và cái vợi inox hay cái nắp nồi bằng nhôm là ok mà.

Wilmer

muốn Phần mềm yahoo mà ngại login yahoo quá.ko biết cách 3 của chủ thớt có bị disconect sau 200mb ko?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Ôn tập Dịch tễ học CTUMP (TỔNG hợp từ các đề THI) có đáp án Y dược 1
D Tìm hiểu về vai trò, quá trình tổng hợp và phân giải các Axitamin trong cơ thể người và nguyên liệu thực phẩm Khoa học Tự nhiên 0
A Tổng hợp và xác định các đặc trưng của một số hydroxide cấu trúc lớp kép ứng dụng trong xử lý môi trường Khoa học Tự nhiên 0
D Báo cáo tổng hợp về tình hình thực tế công tác kế toán, quy trình hạch toán các phần hành kế toán tại Công ty may 10 Luận văn Kinh tế 2
N Tổng hợp kiến thức về các kỳ thi tiếng anh có giá trị hiện nay Tài liệu Cơ bản 0
P Nghiên cứu tổng hợp các khoảng chịu lửa chứa Nhôm, Silic từ hóa chất tinh khiết và từ bã thải bùn đỏ Kiến trúc, xây dựng 0
B Giáo án tổng hợp các môn lớp 1 - Trường tiểu học Hoa Thủy - Năm 2016 - 2017 - Tuần 1 Luận văn Sư phạm 0
T Báo cáo tổng hợp Thực hiện các dự án đầu tư xây dựng nhà ở tại công ty cổ phần lilama Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
A Những kiến thức đã tìm hiểu được trong thời gian thực tập tổng hợp - Thực trạng các Website đã và đa Luận văn Kinh tế 0
W Nghiên cứu và hệ thống các kiến thức cơ bản về chương trình dự án quốc gia; tổng hợp kết quả, phân t Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác