Mk` up lên win7 đã cài driver cho máy in Canon LBP 2900 rồi nhưng khi vào word muốn in mà chẳng thấy máy in ở đâu

[url=http://nv4.upanh.com/b2.s32.d1/ee26136180f5e59b054da6edc4742af4_53507114.untitled.120x1.png][/url]

Hoireabard

bạn bật máy in chưa vậy? bật máy in lên. mà kiểm tra xem cắm cái dây nối máy in vào máy tính nữa nhá

cài lại driver cho nó ( nếu bật và cắm ùi mà chả thấy gì ), khi nào nó đúng và máy in bật thì bạn sẽ thấy tùy chọn máy in cho bạn

nhan_x5

cắm điện chưa vậy,kiểm tra jack kết nối và driver lại Hjz tất cả jack driver check hết rồi... Mà vẫn không in được.

funfubi_yhdp

Cài Driver xong rồi bạn chắc chắn cài đúng máy in chứ, thử cài lại máy in đi xem.Add Printer đúng dòng máy vào.

Cài Driver xong rồi bạn chắc chắn cài đúng máy in chứ, thử cài lại máy in đi xem.Add Printer đúng dòng máy vào. Driver cài đúng 100%. Mk` đã check nhiều lần... Còn khi ấn add printer nó hiện ntn...

[url=http://nv2.upanh.com/b4.s34.d2/d525f71edfdd1a2b2a3b6bdfef7f222e_53524172.untitled.120x1.png][/url]

Sau khi cài Driver của máy in xong bạn kiểm tra trong Devices and Printers xem đã có Canon LBP2900 chưa , nếu có thì Set as default cho em nó

Quên bấm Thank cho người trả lời

Rõ ràng là đã cài máy in...

[url=http://nv2.upanh.com/b3.s34.d1/8feb7b918445ef245c5178739701f57e_53526342.untitled.120x1.png][/url]

Nhưng khi vào chẳng thấy đâu...

[url=http://nv4.upanh.com/b5.s35.d4/9e4c42c777be9dd00c7b4ac287e4e22d_53526354.1.120x1.png][/url]

nhìn ảnh của bạn thì nó chưa nhận máy in kìa. driver có lẽ không đúng nên vẫn còn dấu ?.

ngay cả lúc không kết nối với máy in cũng được báo là đã có kết nối thiết bị:

Brady

Vậy là mới cài Driver chứ đã Add được máy in đâu, nếu đã Add Printer thành công bạn vào trong Devices and Printers sẽ có Canon LBP 2900 của bạn. Và khi đó việc in ấn thì đơn giản hơn rồi.

tung_peter

Máy tui cũng thường xuyên bị lội với máyin Canon lbp 2900

Mấycif windows 8 office 2013 active by phone hết rùi

nhưng máy in cứ vài hôm lại hỏng không in được; vào word excel để in không tìm dc máy in word treo máy luôn

vào add device printer cũng treo luôn

phải cài lại máy in (mà gỡ máy in cũng rất khó thường xuyên bị treo)

dc vài hôm lại bị

ai đã khắc phục dc xin chỉ giáo... thanks nhiều......

kntphuc

nhưng máy in cứ vài hôm lại hỏng không in được; vào word excel để in không tìm dc máy in word treo máy luôn

phải cài lại máy in (mà gỡ máy in cũng rất khó thường xuyên bị treo)

dc vài hôm lại bị

ai đã khắc phục dc xin chỉ giáo... thanks nhiều...... Nếu in trực tiếp từ mạng, hay từ file text có vấn đề gì k bạn, hay chỉ có vấn đề với office 2013.

Garmann

ai đã khắc phục dc xin chỉ giáo... thanks nhiều...... cái này chắc do driver không hạp chăng. bác thử lên trang chủ của canon xem có driver cho windows 8 phù hợp. nhà mình thì HP cũng mới có driver.

nHoC_b0oNg

cái này chắc do driver không hạp chăng. bác thử lên trang chủ của canon xem có driver cho windows 8 phù hợp. nhà mình thì HP cũng mới có driver. Mình dow Phần mềm mới nhất của nó rồi chỉ có cho windows 7 trở về thôi, không có cho windows 8

cứ cài mấy hôm lại bị đơ... in gì cũng bị cả file text...

lúc đã bị nháy vào máy in là đơ máy rồi

như kiểu đường dẫn đến máy in bị toi vậy...

chưa biết khắc phục thế nào toàn hì hục gỡ rồi cài lại ...cứ thế...cứ thế .... chán quá

Nếu in trực tiếp từ mạng, hay từ file text có vấn đề gì k bạn, hay chỉ có vấn đề với office 2013. Lỗi office 2013 thì kiểm tra như thế nào... khắc phục ra sao vậy bạn... mình cài lại office cũng 3 --4 lần rồi (tất nhiên cùng 1 bản 0ffice 2013 32 bit

Các chủ đề có liên quan khác