the1lrbdch

tắt bớt các tiện ích không sài đi,del bớt các trang đáng dấu,lịch sử....và cách tốt nhất là
đừng sài chrome nửa

Ryley

Chrome là trình duyệt tối ưu hóa việt lướt web, giúp lướt web nhanh nhất có thể, nên việc nqốn RAM là không tránh khỏi, bạn thử dùng Firefox đi lướt web tốt mà không nqốn RAM

P/s: không cần hình to thế đâu

đừng dùng add on nào cả, mở ít tab thui, tắt hết chương trình chạy nền đi, đơn giản hoá màn hình desktop, thỉnh thoảng tẩm bổ ít cclean

biết có nhiêu thế

Kelvin

đừng dùng add on nào cả, mở ít tab thui, tắt hết chương trình chạy nền đi, đơn giản hoá màn hình desktop, thỉnh thoảng tẩm bổ ít cclean

biết có nhiêu thế Bỏ lun đánh dấu traq nữa là ok

bt_long

Chrome ngốn ram là truyện muôn thủa! Không có cách nào khắc phục! Bản càng mới càng tốn ram

huynhanh_333

mọi người ai biết cách khắc phục tinh trạng chorme ngốn nhiều RAM không
Bạn dùng thử FireFox đi, mình dùng thấy chạy nhẹ hơn Chrome đấy.

Burgard

Đâu phải cái % đó là của mình chrome haizzzzz. Bạn vào processes rồi xem lại cái nào chạy nhiều nhất á

Derren

chrome chỉ giỏi đú theo công nghệ thôi trong khi mấy cái khác thì ...

firefox mà xài kèm firemin thì bạn sẽ thấy ram không còn là vấn đề, firemin sẽ giúp firefox trở thành trình duyệt ngốn ít ram nhất

ai dùng w64 mà có 4gb ram trở lên thì patch ff = patch_4gb thì ff sẽ mạnh hơn kha khá, ngoài ra còn dùng kèm với ramdisk nữa thì tốc độ khỏi chê

Chrome ngốn RAM nhiều, ngay trên máy mình nè, nhưng GC có cái hay...Mình xài kèm cả GC và FF, bạn thường xuyên dùng CCleaner quét Mục máy tính và mục Internet để nó dọn sạch sẽ với tắt bớt 1 số ứng dụng không cần thiết khi dùng GC thì tình hình chắc đỡ hơn

kun_xynk

Chrome ngốn RAM nhiều, ngay trên máy mình nè, nhưng GC có cái hay...Mình xài kèm cả GC và FF, bạn thường xuyên dùng CCleaner quét Mục máy tính và mục Internet để nó dọn sạch sẽ với tắt bớt 1 số ứng dụng không cần thiết khi dùng GC thì tình hình chắc đỡ hơn Bạn này nói đúng nè, cách này rất hiệu quả... máy mình ram 1gb chạy vèo vèo

Các chủ đề có liên quan khác