new_world

Thưa các bác...

tình hình là con laptop của em không biết sao chạy rất chậm mà khi chơi game Tam Quốc (dota 3) với Fifa 2 thì bị giật giật....đứng hình rồi chạy lại đứng hình.....em ức chế wa.

em đi cài lại windows 2 lấn ùi mà vẫn vậy....cài xong chơi được khoảng ngày sau thì bị lại

em chơi game off hay nghe nhạc cũng bị như vậy...nghe nhạc thì nó giựt giựt mặc dù là nghe nhạc trong máy...

em nghi virut em cài lại windows nhưng tình hình vẫn vậy

đây là cấu hình máy của em...laptop Dell N4110,ram 4G,core i5,win 7 bản quyền....

có bác nào rành về vấn đề này chỉ em với...mấy bữa nay em ức chế quá..

cobecongchua97

Quét virus ổ cứng & cài lại driver ở trang chủ của Dell. bác ơi sao bit thiếu cái nào mà down driver

anhkiethoalan

chú cứ dùng easy driver mà cài xem là biết thiếu cái gì liền

easy driver :

Cr-ack :

trước khi cài bản Cr-ack chú phải có NET. 3.5

h_a_t_only

Thưa các bác...

tình hình là con laptop của em không biết sao chạy rất chậm mà khi chơi game Tam Quốc (dota 3) với Fifa 2 thì bị giật giật....đứng hình rồi chạy lại đứng hình.....em ức chế wa.

em đi cài lại windows 2 lấn ùi mà vẫn vậy....cài xong chơi được khoảng ngày sau thì bị lại

em chơi game off hay nghe nhạc cũng bị như vậy...nghe nhạc thì nó giựt giựt mặc dù là nghe nhạc trong máy...

đây là cấu hình máy của em...laptop Dell N4110,ram 4G,core i5,win 7 bản quyền....

có bác nào rành về vấn đề này chỉ em với...mấy bữa nay em ức chế quá.. Chống phân mảnh ổ cứng thử xem

nh0kjp0_djxjp0

Chống phân mảnh ổ cứng thử xem chú cứ dùng easy driver mà cài xem là biết thiếu cái gì liền

easy driver :

Cr-ack :

trước khi cài bản Cr-ack chú phải có NET. 3.5 cái này làm sao anh?

Flemming

con laptop của em khởi động thì nhanh mà khi vào nó chạy chậm lắm...mở 1 cái thư mục lên cũng lâu nữa...có khi nào bị virut không các bác....em diệt nó bằng kasper mà cũng vậy ak....đang rầu....

Conan

1) chống phân mảnh: Bạn có thể dùng Phần mềm hay chtrinh mặc định trong windows (click phải vào ổ đĩa --> properties --> thẻ tools --> defragment now...)

2) Sau khi tải Phần mềm về, cài đặt bình thường và dùng Cr-ack đính kèm! Vào và check driver xem driver nào thiếu hay cần thì down về (nên lk với IDM tải cho nhanh)!

P/S: Nên quét virus và disk cleanup cho ổ cứng!

Dc thì thank nhé!

vunghi_le

cái này làm sao anh? 1) chống phân mảnh: Bạn có thể dùng Phần mềm hay chtrinh mặc định trong windows (click phải vào ổ đĩa --> properties --> thẻ tools --> defragment now...)

2) Sau khi tải Phần mềm về, cài đặt bình thường và dùng Cr-ack đính kèm! Vào và check driver xem driver nào thiếu hay cần thì down về (nên lk với IDM tải cho nhanh)!

P/S: Nên quét virus và disk cleanup cho ổ cứng!

Dc thì thank nhé! Chắc là bị phân mảnh thôi, check xem để high performance chưa để rồi bác ak...chơi dc xíu là lại như cũ

Raymund

bác nên tắt bớt những phần mềm chạy khi khởi động thử xem ! biết cái nào không xài đâu bác?

lynkzzz

Nói thật thì chủ thởt về tự tìm hiểu thêm đi rồi hãy lên đây hỏi. chứ cái gì cũng vác lên hỏi từng tí 1 thì còn lâu máy mới hết lag hết giật, máy mình thì chỉ có bản thân mình rõ nhất. lên hỏi như thế này thì mọi người cũng chỉ đoán mò hộ chủ thớt chứ chả giải quyết được cái gì.

love_is_blue64

Thưa các bác...

có bác nào rành về vấn đề này chỉ em với...mấy bữa nay em ức chế quá.. Có thể máy bạn bị nhiễm VIrus.

Bạn cài lại windows thì chỉ sạch ổ C, còn các ổ D,E thì sao bạn?

Bạn hãy sử dụng để bảo vệ máy tính tốt nhất

vanphininh_88

sr hen nhưng mà làm giống mấy bác rùi....tình hình là mua cái quạt tản nhiệt thì tình trạng này đã mất...chắc là do máy nóng quá...hjx...lap mới mua định đi vệ sinh...thôi chắc xài quạt chắc cũng không sao phải không mấy bác?

Digon

tình hình là đem đi bảo hành .....mấy anh nói quạt không vấn đề...ko phải do nóng máy...chết lun...có khi nào cài windows bị lỗi không ta.......nghe nhac ofline mà bị giựt giựt ức chế .....

quabongvang

bạn quét bad sector xem sao. tình hình là em quét bad rồi mà sao thấy laptop dell mà có cấu hình là Toshiba là sao ta? quét không có vấn đề gì.....chắc là bị cái khác rồi

Các chủ đề có liên quan khác