starmoonkieu

sáng nay em mở IDM lên để dowwnload thì nó báo lỗi này :invalid serial number or the serial number has been blocked.em gỡ bỏ idm ra khỏi máy và restart sau đó cài lại ngưng vẫn không dùng được ( nó vẫn báo lỗi cũ) h em không biết phải làm thế nào để dùng được IDM nữa.có bác nào biết thì chỉ cho em với..em xin hậu tạ

Dunixi

sáng nay em mở IDM lên để dowwnload thì nó báo lỗi này :invalid serial number or the serial number has been blocked.em gỡ bỏ idm ra khỏi máy và restart sau đó cài lại ngưng vẫn không dùng được ( nó vẫn báo lỗi cũ) h em không biết phải làm thế nào để dùng được IDM nữa.có bác nào biết thì chỉ cho em với..em xin hậu tạ Có phải bạn dùng IDM Cr-ack ?Nếu đúng thì có thể lúc bạn không để ý bạn đã lỡ chấp nhận yêu cầu cập nhật phiên bản mới của nó.Vì vậy nên bạn đã bị phát hiện Cr-ack(invalid serial number or the serial number has been blocked).Thế nên key của bạn bị khóa.Những thông tin này còn lưu lại trong res nên giờ bạn có cài lại cũng không được đâu.bạn có thể dùng các phần mềm gỡ bỏ tận gốc phần mềm hay vào regedit xóa hết các thứ liên quan đến IDm ...Chúc bạn thành công !

baucats10

Có phải bạn dùng IDM Cr-ack ?Nếu đúng thì có thể lúc bạn không để ý bạn đã lỡ chấp nhận yêu cầu cập nhật phiên bản mới của nó.Vì vậy nên bạn đã bị phát hiện Cr-ack(invalid serial number or the serial number has been blocked).Thế nên key của bạn bị khóa.Những thông tin này còn lưu lại trong res nên giờ bạn có cài lại cũng không được đâu.bạn có thể dùng các phần mềm gỡ bỏ tận gốc phần mềm hay vào regedit xóa hết các thứ liên quan đến IDm ...Chúc bạn thành công ! đúng rồi đó.cần gỡ bỏ những key nào trong regedit hả bạn ???chỉ mình với

odin_lionhart

đúng rồi đó.cần gỡ bỏ những key nào trong regedit hả bạn ???chỉ mình với Bạn mở run ,gõ regedit ,tiếp Ctrl + F ,điền IDM vào đó rồi bấm Fidn Next

Bên ô bên cạnh hiện lên các key ,data ,value về IDM,bạn xóa chúng...

click chuột phải,chọn dellete

^^Chúc thành công !!

kim_thao124

Có 2 cách khắc phục :
Cách 1 : Bạn vào trang này download bản full IDM về :

Mở trang trên lên , đợi đến khi nó hiện chữ Click here to download ... thì bạn nhấn nút Alt đồng thời nhấp chuột vào nó để download bằng trình duyệt , và sau đó cài đặt làm theo hướng dẫn .
Cách 2 : Bạn dùng chương trình để gỡ bỏ bản IDM cũ sau đó thì cài đặt bản IDM mới lại như bình thường .

Chúc vui !

Cần gì phải rườm rà, bạn down Revo Uninstaller về mà gỡ, sạch sẽ mọi tàn tích luôn, rồi vào tải về bản mới nhất hay down Orbit Downloader về xài tạm vậy, là bản miễn phí, tải tại .

Akihiko

lằng nhằng qá

bạn tải bản fix này về rồi chạy thế là lại bt như cũ

Parnall

bạn thử dùng các phần mềm dọn rác để xóa thông tin trong registry đi như phần mềm CCleaner chẳng hạn.

thpttranphu_123

bạn chỉ cần cài lại IDM, dùng Your Uninstaller 2008 gỡ bỏ rồi cài đặt lại bản mới nhất, đừng chọn tự động cập nhật phiên bản mới, kế tiếp bạn Cr-ack . Thế là xong

Link Your Uninstaller 2008, vô đây mà tìm

Eanrin

Bạn vào Start -> Run gõ regedit -> HKEY_LOCAL_MACHINE -> SOFTWARE

->Internet Download Manager và xóa hết tất cả trong mục đó, tiếp đến là xóa IDM và cài lại, nếu bạn đã dùng hết hạn thì hay sử dụng bản patch này nha :

Bản patch này rất GOOD và còn làm cho IDM download nhanh hơn.

Chúc bạn thành công!

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Bạn vào Start -> Run gõ regedit -> HKEY_LOCAL_MACHINE -> SOFTWARE

->Internet Download Manager và xóa hết tất cả trong mục đó, tiếp đến là xóa IDM và cài lại, nếu bạn đã dùng hết hạn thì hay sử dụng bản patch này nha :

Bản patch này rất GOOD và còn làm cho IDM download nhanh hơn.

Chúc bạn thành công!

Quade

làm như mấy bạn đã nói là chuẩn rồi

B1/ Gỡ bản cũ ra dùng Portable Your Uninstaller

B2/ dọn rác registry dung Cclearner 2.17 hay bằnh tuneup ultilities mà đơn giản là vào registry xóa hết mấy cái có idm đi

B3/ cài lại bản mới (có Cr-ack) chú ý là từ nay về sau cấm update bản mới

Idm5.17 build3 Idm 5.17 IDM6.0.0.1

yeurauxanh

sáng nay em mở IDM lên để dowwnload thì nó báo lỗi này :invalid serial number or the serial number has been blocked.em gỡ bỏ idm ra khỏi máy và restart sau đó cài lại ngưng vẫn không dùng được ( nó vẫn báo lỗi cũ) h em không biết phải làm thế nào để dùng được IDM nữa.có bác nào biết thì chỉ cho em với..em xin hậu tạ Key của bạn hết hạn thì nó ghi như thế, tìm down bản path hay Cr-ack trên mạng về Cr-ack là được.

truc_linh_11689

Link download cho bạn đây:

download xong bạn giải nén, cài đặt IDM như bình thường. Cài đặt xong bạn di chuyển chuột đến system tray tắt IDM ( ở góc phải taskbar ý) rồi bạn copy 2 file là IDM.exe và .reg vào thư mục cài đặt mặc định của IDM là C:/Programs/Internet Download Manager/ rồi bạn chạy file .reg là xong. Đảm bảo sẽ không còn hiện tượng như trên nữa. Chúc bạn may mắn.

ngocban60

Mình đã tìm thấy được cách Cr-ack IDM mọi phiên bản vô cùng dễ dàng, các bạn không cần download gì cả (tất nhiên là phải có IDM).

Bước 1: Gỡ bỏ IDM cũ rồi khởi động lại máy ( nhớ phải restart, đối với máy chưa đóng băng)

Bước 2 : Vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc mở file "hosts" bằng một chương trình soạn thảo nào đó như Notepad.

Sau đó thêm vào file này 3 dòng sau rồi lưu lại.
Code: 207.44.199.159 registeridm.com
207.44.199.16 registeridm.com
127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com Bước 3: Tải bản IDM mới nhất và cái đặt, sử dụng key bất kỳ để kích hoạt
Code: First Name: mjssU4ever
Last Name:ketnooi.com/forum
Email:[email protected]
Serial: 7G7QY-NZWKQ-23KRA-RAMQ4 Thế là IDM nó tắt và mở lại là đã đăng kí

Giải thích lý do tại sao phải add 2 dòng registeridm.com vào file Hosts:

registeridm.com là chỗ check key IDM ta dùng file host này để giả mạo trang check key của nó nên khi active key kia xong rồi là ta có thể xài IDM vĩnh viễn , có thể update bình thường mà không cần đợi cập nhật Part .

Bạn có thể dùng cách của mình để Cr-ack IDM mọi phiên bản luôn

thoai14584

Bạn có thể dùng cách của mình để Cr-ack IDM mọi phiên bản luôn Bằng đấy chưa đủ chặn đâu bạn ah.

Phải thêm đầy đủ là

127.0.0.1 tonec.com

127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com

127.0.0.1 registeridm.com

127.0.0.1 secure.registeridm.com

127.0.0.1 internetdownloadmanager.com

127.0.0.1 secure.internetdownloadmanager.com

127.0.0.1 mirror.internetdownloadmanager.com

127.0.0.1 mirror2.internetdownloadmanager.com

127.0.0.1 mirror3.internetdownloadmanager.com

trunghieu_2810

bạn chưa Cr-ack IDM ó ! bạn tải Cr-ack về Cr-ack nó thế là xong! IDM báo lỗi hết hạn sử dụng đó bạn

các bạn ơi cho mình hỏi, bản patch idm sau khi patch xong mình xóa bản patch được không ( vì nó là virus mà), nhưng nếu để vậy thì thằng AV của mình tìm ra và xóa luôn-> idm không chạy nữa , khó xử quá

Các chủ đề có liên quan khác