Melvin

Cái máy nhà em lâu lâu hay bi95 tắt tự động, nên rất ức chế quyết tâm tìm nguyên nhân. Vào xem nhiệt độ cpu là 61 (lúc bt) để một khoảng 1 tiếng là nhảy lên 71 rồi 81 ( 85 là max ) ( bôi keo tản nhiệt rồi )

Em down speedFan về tăng tốc độ quạt mà sao thấy tốc độ quạt em cùi pắp quá, em không biết tăng làm sao hướng dẫn giùm em với. Thanks

ducthanh1109

vệ sinh quạt, tra tí dầu chứ tăng tốc quạt làm gì

nếu quạt cũ quá thì thay mới

vệ sinh quạt, tra tí dầu chứ tăng tốc quạt làm gì

nếu quạt cũ quá thì thay mới Bực cái là nó cứ tắt đột ngột @@, k biết khắc phục sao bây giờ. mà thấy vòng quay người ta toàn tren 200 của em có 60 mấy

Mới vào phải quay bằng tay mới lúc nó mới chạy. QUạt bằng nhựa nên em cũng k biết tra dầu chỗ nào nữa, Giúp em với. Thanks

Bryon

Bực cái là nó cứ tắt đột ngột @@, k biết khắc phục sao bây giờ. mà thấy vòng quay người ta toàn tren 200 của em có 60 mấy

Mới vào phải quay bằng tay mới lúc nó mới chạy. QUạt bằng nhựa nên em cũng k biết tra dầu chỗ nào nữa, Giúp em với. Thanks Gỡ nhẹ tấm mạc chính giữa ra, tra 1 giọt dầu vào, lau sạch, dán tấm mạc lại

bạn cũng nên quan sát là quạt có bẩn bụi ko, quay có khó không hay là do nguồn yếu, lỏng

vitga_11a2

Thay luôn bộ tản nhiệt CPU đi bạn, tìm loại giống với bộ đang xài. Để vầy lâu dễ hư CPU lắm.

Máy bạn là PC à, PC thì dễ tháo hơn, trước tiên thì cứ tháo rời đến tận cánh quạt rồi vệ sinh sạch sẽ cả những khe tản nhiệt vào, nếu vẫn k thấy khá hơn mấy thì có thể do keo tản nhiệt bạn vừa bôi k tốt nên tìm loại khác bôi lại, nói chung phải xử lý ngay, để thêm mấy hôm nữa mà cháy chip thì khổ lắm đấy. thân.

nhOk_OnlinE

vậy cho mình hỏi hiện tượng quạt mình, mỗi lần khởi động mình phải dùng tay quay nó một lúc mới chạy. vậy xử lý sao nhỉ. THanks

mizu_95

Cũng cỏ thể, mình ờ chỗ khỉ ho cò gáy trên thủ đức, chỉ có 1 tiệm. đành mua của nó. mới xài được 5 tháng >"<

Các chủ đề có liên quan khác