Gilley

Hi các bạn mình năm nay mình đang học lớp 12 sắp làm hồ sơ thi ĐH-CĐ rồi nhưng bây giời mình còn đang phân vân không biết chọn nghành nào. Mẹ mình thì biểu mình vào ngành Quản Lý Đất Đai nhưng còn mình thì lại muốn học Quản Trị Mạng

Sẵn đây mình xin hỏi các bạn học QTM có dễ kiếm việc làm và học có khó không vì mình chắc rằng trình độ của mình chắc cũng chẵng với lên được cái ĐH. Chính vì vậy CĐ đang là một tiêu của mình.

Mong các bạn tư vấn dùm nha gấp lắm rồi đó.................

gabmar_sk

Tùy theo lựa chọn của bạn thui! Ngành QTM cũng đang khá hot hiện nay! Nên chọn theo sở thích nhé!

Justain

Nghe đâu đậu ĐH cũng phải đi NVQS như tụi Hàn Xẻng, bác nào vào xác nhận cái

Tốt nhứt là thi vào ngành mình thích thì mới có thể phát huy được hết khả năng của mình! Quản trị mạng cũng dễ kiếm việc nhưng phải thật giỏi kìa, giờ CNTT đang phát triển mak. Chúc bạn may mắn

luudieuha

Mình cũng học quản trị mạng. Lúc trước mình cũng thích phần mềm lắm nhưng cuối cùng vẫn chọn quản trị mạng. Mới vô tưởng là không được viết phần mềm, ai dè cũng được học phần mềm + kiến thức về mạng, thú vị hơn phần mềm nhiều haha

wondergjrl_34

vậy các bạn có biết trường CĐ nào tại tp.hcm có ngành QTM ko. Và cái nữa khi hoc xong nhà trường có giới thiệu việc làm cho sv hay là tự đi tìm

Các chủ đề có liên quan khác