Bearach

Tình hình là vừa ăn tết xong dc 900k định sắm con gt 210 để chơi các game online như cf,liên minh,võ lâm 2 và 1 số game of như L4D,Biohard 5,nhưng mình có 1 chút thắc mắc mong các bạn giải đáp:

Thứ 1:loại card này là tạm ổn đối vs học sinh như mình để chơi mượt các game cf,liên minh,võ lâm 2,biohard 4,L4D vs fps tầm 70-100 ko

Thứ 2: mainboard nhà mình chỉ có khe cắm AGP 8x vs PCI mà card này lại hỗ trợ khe PCI-E vậy có biện pháp nào mà không cần mua mainboard mới hok

Thứ 3:Nếu như không cắm vừa thì các bạn tư vấn cho mình 1 loại card phổ biến đủ để chơi mượt các game kia mà hỗ trợ khe PCI dc ko

Mainboard của mình là :gigabyte 81G1000k

Mong các bạn giúp đỡ

Kanan

con gt 210 thỳ khó mà chơi dc l4d đấy bạn ạ, cũng chỉ để được mức Low hay Noma thui

zen_nhok

gt 210 không thể cấm vào khe 8x được, hay phải thay main 945 card gt210 khá yếu chỉ chơi game thông thường không thể chơi các các game hiện hành, tìm combo dual core 2140 va main 945 ram 1gb đi bạn có điều kiện tìm card 4650, 3650 nâng cấp sau này là ok

thattinhco8000

các bạn cho mình hỏi là mình định thay mainboard không biết mainboard nào có tích hợp sẵn VGA Onboard Intel HD graphic nhỉ,các ban chỉ mình vs

Cạch cái con GT210 ra nhé bạn, hiệu năng cùi mía, nên mua main mới, con G31 giờ có 500k chứ nhiêu, hay lên G41 khoảng 800k xài Ram 3 cho sướng và tiện nâng cấp sau này, mà card on G41 chiến tốt L4D nhé

Vây cho mình hỏi nên chọn main g41 nào có thể gắm dc cpu intel petium 4 và trên đó có tích hợp sẵn card onboard g41 exprees chipset hả bạn,có phải là main intel g41 exprees chipset ko.Mà mình nghe nói con onboard g41 nay chiến game không tốt = g31 vậy có đúng không và con g41 có hỗ trợ Physx 2.0 không vậy các bạn.Tại mình dag thiếu thốn tiền bạc nên không mua dc vga vs mainboard nên định mua mainboard có vga onboard mạnh mạnh để chiến ngon các game bình dân thôi chứ không cần các game cao cấp.Và cho mình hỏi con G41 vs HD graphics cái nào ngon hơn và main nào có tích hợp sẵn vga intel HD graphics 3000 vậy các bạn.Mong các bạn giúp đỡ tận tình.Arigatou

Và cho mình hỏi con này chiến cf fps tầm bao nhiêu

Enos

Up lên phát nữa nào, mà các bạn ơi có phải intel hd graphics là nó tích hợp sẵn trên cpu intel không vậy. các bạn làm ơn chỉ mình mainboard nào có card onboard tích hợp mạnh mẽ để chiến các game online vs fps tốt được không

Mua Gf210 hay Intel HD để rồi sẽ hối hận

do máy bạn quá cũ nên khó lòng nâng cấp main, CPU, RAM, VGA với giá 900k

mua card AGP thì tìm card cũ GF6800...