thanhcarter1987

Tình hình là em có 2 ổ cứng 1 ổ windows 7, 1 ổ windows xp sp3 nhưng em muốn dùng sp3 để chơi game nên ai biết cách chuyển windows 7 thành windows xp thì giúp em với

Nguyen_yeu

Bạn đang dùng song song 2 H.Đ.H à? Vậy tạo menu boot (Có thể dùng Easy BCD để tạo) sau đó lúc nào chơi game thì vào XP SP3 mà chơi.

thangantd

làm sao chuyển windows 7 thành xp dc bác, nếu ngược lại thì chắc còn được chứ làm sao mà chuyển như bạn nói được. nếu cài song song 2 windows thì dùng đĩa windows 7 repaird hay dùng Phần mềm như bạn trên nói là có được menu boot 2 windows thui.

k_an

Nếu đang cài 2 hdh thi lúc hiện menu boot lên bác chọn xp rùi vào chơi game, còn nếu muốn chuyển sang windows 7 thì pải restart thui. Mà sao ổ cứng của bác nhỏ thế ?

Alrik

Nếu đang cài 2 hdh thi lúc hiện menu boot lên bác chọn xp rùi vào chơi game, còn nếu muốn chuyển sang windows 7 thì pải restart thui. Mà sao ổ cứng của bác nhỏ thế ? Máy của em có 80GB thôi đây này ....................

Máy của em có 80GB thôi đây này .................... Hồi trước mình còn xài con máy bàn 40gb, ram 512 , bây h chuyển sang con laptop 150gb mà vẫn còn thấy thiếu

Hồi trước mình còn xài con máy bàn 40gb, ram 512 , bây h chuyển sang con laptop 150gb mà vẫn còn thấy thiếu Dung lượng mênh mông lắm, m vẫn dùng có 40Gb, ATA đây, cài win, để ít phần mềm, ít nhạc là hết. Cần gì thêm thì dùng ổ di động thôi/

thanhnguyenkun

Thanks các bạn vì đã góp ý (tại em ngu quá) vậy để em mạn phép hỏi bác bác hướng dẫn em tạo Menu boot luôn cái

Thanks các bạn vì đã góp ý (tại em ngu quá) vậy để em mạn phép hỏi bác bác hướng dẫn em tạo Menu boot luôn cái Bạn tham khảo ở đây nhé.

Barra

thánh nào pro chuyển được thì tiện thể chuyển win8 em xuốn thành windows 98 với cho nó rực rỡ Đến cả trời còn làm chưa được nói chi là thánh

first_love_0210

Nếu cả 2 windows đều ok

cách 1: vào BIOS chọn first boot là ổ chứa WinXP

cách 2: dùng EasyBCD chỉnh thêm boot XP, lúc khởi động chọn dòng WinXP

Ổ đĩa gì chia nhỏ thế

Nếu cả 2 windows đều ok

cách 1: vào BIOS chọn first boot là ổ chứa WinXP

cách 2: dùng EasyBCD chỉnh thêm boot XP, lúc khởi động chọn dòng WinXP

Ổ đĩa gì chia nhỏ thế chuẩn luôn

meo1311

kaka bác này giống mình máy cũng 80G nhưng vẫn ham hố xài xp và 7, xp để chơi game nặng nhưng từ khi ghost win7 thì bỏ hẳn xp rồi nên bây h chơi wedgame thôi máy bây h vẫn còn gần 40G trống

Các chủ đề có liên quan khác