kasperskyvn

Giúp ///

như tiêu đề...

sau khi mình gỡ bỏ boot magic ra thì vẫn còn vướng////

mình đã ghost lại hdh mà vẫn k hết

toàn bộ các phân vùng đã chuyển thành ntfs hết rùi

đây là màn hình khởi động đầu tiên

rùi sau đó mới vào dc cái menu

h phải giải quyết như thế nào bây giờ ạ ...

các bạn ???????????/

muathuvang2456

Giúp ///

như tiêu đề...

sau khi mình gỡ bỏ boot magic ra thì vẫn còn vướng////

mình đã ghost lại hdh mà vẫn k hết

toàn bộ các phân vùng đã chuyển thành ntfs hết rùi

đây là màn hình khởi động đầu tiên

rùi sau đó mới vào dc cái menu

h phải giải quyết như thế nào bây giờ ạ ...

các bạn ???????????/

Belden

vào dos gõ fdisk /mbr nha bạn

good luck :d mình cũng gõ rùi mà có hết đâu

sweetlove_1692

ghost thì không thể hết được,bạn chạy cài đặt bằng đĩa windows thì mới hết được,chỉ cần chạy wa phần format ổ C là được,ko cần setup hết.sau đó bấm reset rồi bung ghost lưu sẵn trong máy là ok 100%.nếu không hiểu lh 01234 094 096 mình huong dan.Làm 1 lần là biết 1 bài học

cái này phải phân vùng ổ cứng lại rồi mới nên bung ghost hay cài win, nhưng cái boot magic 8 phân vùng hay báo lỗi lắm xài không dc ổn

trước khi ghost bạn nên format lại ổ C đi, cho đĩa boot vào rồi dùng công cụ acronis disk director để format lại ổ c, còn mấy phân vùng kia muốn chuyển lại thành fat 32 thì cũng dùng công cụ này để chuyển đổi luôn bạn à... nhưng mình nghĩ nên dùng NTFS thì hơn....

chúc thành công

Bartlett

dùng ntfs bình thường chứ bạn, bạn dùng ntfs thì sẽ có có nhiều ưu điểm hơn mà.... mà nếu làm ảnh thì cũng chạy lẹ hơn... và hơn nữa ntfs dùng an toan hơn mà bạn... giả sử bạn có bị cúp điện đột ngột thì ntfs sẽ an toàn cho sữ liệu của bạn hơn....

lop9c0708_pro

nếu vậy mình backup lại cũng dc mà, mà jo windows 7 nó có sẵn repair rùi tự sửa cho mình luôn.

bim.lazy

Mình bị lổi y chang. Xóa partion, tạo lại partion, bung ghot mà vẫn bị lổi này. Không biết làm sao nữa. Bạn đã sửa được chưa cho mình biết kinh nghiệm với.

Các chủ đề có liên quan khác