Tình hình là mình đang xài mạng dây của VNPT và rất hài lòng. Đợt rồi được tặng một cái usb 3g đa mạng, nên đang tính cắt mạng dây rồi chuyển sang dùng 3g.

Mình đang phân vân liệu làm vậy có ổn không, 3g dùng để download có tốt hơn mạng dây không nhỉ? Vì mình hay download phim, nhạc lắm (ko chơi game nhé).

Nhà mình gần cái trạm ViNa, có cái cột cao ngất ngưỡng ấy, nên tính dùng 3g ViNa. Xin mọi người tư vấn nếu xài 3g thì nên dùng gói cước nào? Có gói nào dùng mà không bị bóp băng thông ko? Đắt một tí cũng dc.

Thank mọi người đã đọc và cho ý kiến.

Neu dùng 3g vina thì miu còn 3g viettel thì có thể chon mimax. Nếu không muốn giới hạn băng thông thì xài gói xài nhiu trả bấy nhiêu đó bạn à. Còn không thì....ấy ấy nó.

Neu dùng 3g vina thì miu còn 3g viettel thì có thể chon mimax. Nếu không muốn giới hạn băng thông thì xài gói xài nhiu trả bấy nhiêu đó bạn à. Còn không thì....ấy ấy nó. Xài bao nhiêu trả bấy nhiêu ấy à, thế chắc chết quá

Ko có bao trọn gói như mạng dây hả bạn? :p

Mình vd minmax nó cho bạn 50k/1thang (ko phải sinh vien) và 500MB tron tài khoản với max băng thông. Khi bạn xài hết 500mb thì nó giảm tốc độ xuống còn 126kb. không mất thêm chi phí nào nữa. Miu cũng giống vậy nhưng chỉ có 400MB và 40k/1thang.

Bran

Mình vd minmax nó cho bạn 50k/1thang (ko phải sinh vien) và 500MB tron tài khoản với max băng thông. Khi bạn xài hết 500mb thì nó giảm tốc độ xuống còn 126kb. không mất thêm chi phí nào nữa. Miu cũng giống vậy nhưng chỉ có 400MB và 40k/1thang. À hiểu, vậy là tìm cách hack băng thông sau khi bị bóp. . Mạng nào dễ hack nhất hả bạn?

Mà bị bóp băng thông vậy dùng có quá tệ không nhỉ?

pm_kute

em nghĩ là không nên .mạng dây dùng vẫn sướng hơn,ổn định và giá rẻ.3G chỉ di động là thích thoai ...

À hiểu, vậy là tìm cách hack băng thông sau khi bị bóp. . Mạng nào dễ hack nhất hả bạn?

Mà bị bóp băng thông vậy dùng có quá tệ không nhỉ? Nó...rất là tệ bạn nhé....

em nghĩ là không nên .mạng dây dùng vẫn sướng hơn,ổn định và giá rẻ.3G chỉ di động là thích thoai ... 50k/1 tháng bạn xem có cái dây nào rẽ hơn không bạn. Nói thiệt chứ hack được thì mền xài 3g luôn ấy.

trang_vit

50k/1 tháng bạn xem có cái dây nào rẽ hơn không bạn. Nói thiệt chứ hack được thì mền xài 3g luôn ấy. Thế vậy là mình vứt cái USB 3g được rồi nhỉ. Tiếp tục xài mạng dây.

Đến một ngày nào đó hi vọng có 3g xài xả láng mà không bị bóp băng thông thì mình cắt mạng dây vậy.

Thank mọi người nhiều nhé!

Thế vậy là mình vứt cái USB 3g được rồi nhỉ. Tiếp tục xài mạng dây.

Đến một ngày nào đó hi vọng có 3g xài xả láng mà không bị bóp băng thông thì mình cắt mạng dây vậy.

Thank mọi người nhiều nhé! Ngày đó còn xa lắm bạn ơi...chắc tới thế hệ thứ 7 thì có.

Why_Not

Thế vậy là mình vứt cái USB 3g được rồi nhỉ. Tiếp tục xài mạng dây.

Thank mọi người nhiều nhé! Ngày đó còn xa lắm bạn ơi...chắc tới thế hệ thứ 7 thì có.

Akub

Có dây đi bạn. 3G chỉ mang tính di động thôi, chứ download thì chịu không nổi vì quá mắc.

luulytim4511

Có người bảo là dùng 3g hơn cả mạng dây là sao nhỉ? Nhiều ý kiến quá mình không biết sao đây nữa.

Mình không cần mạng phải rất mạnh, chỉ cần khi bị bóp băng thông vẫn đọc tin tức, xem phim online, nghe nhạc ổn một tí là dc.

ga_con85

ôi thôi nhảm quá bác

VN dùng 3g mà bác muốn bỏ tiền ít mà được nhiều, k bị bóp băng thông mãi cả tháng thì mơ đi, đâu dể ăn nhà mạng vậy

Nhu cầu download nhiều mà nên dùng mạng dây, ổn định hơn với lại bác bảo ưng ý mà

Khôg có cái nào rẻ mà ngon bổ đâu ạ

Có người bảo là dùng 3g hơn cả mạng dây là sao nhỉ? Nhiều ý kiến quá mình không biết sao đây nữa.

Mình không cần mạng phải rất mạnh, chỉ cần khi bị bóp băng thông vẫn đọc tin tức, xem phim online, nghe nhạc ổn một tí là dc.

nh0kwa0

ôi thôi nhảm quá bác

VN dùng 3g mà bác muốn bỏ tiền ít mà được nhiều, k bị bóp băng thông mãi cả tháng thì mơ đi, đâu dể ăn nhà mạng vậy

Nhu cầu download nhiều mà nên dùng mạng dây, ổn định hơn với lại bác bảo ưng ý mà

Khôg có cái nào rẻ mà ngon bổ đâu ạ

Các chủ đề có liên quan khác