hakhoai

em đã xem qua nhiều topic hướng dẫn tăng tốc cho D-Com 3G, cách này là do em tự test bằng cách phối hợp cả 2 cách mà hầu hết các diễn đàn đã post, tốc độ download va up load sẽ max luôn, đặc biệt với D-Com 3.6MBs cũng có được max tốc độ cũng như 7.2MBs, em đã share với mấy đứa bạn và test thử trên USB 3.6MBs, hiệu quả 100%, không bị disc hay giới hạn dung lượng down/up

đây là hình ảnh em load video nè:

cách làm như sau

+ Bước 1: gắn USB 3G vào, sau khi chương trình D-Com khởi động xong, ấn vào Công Cụ -> Lựa Chọn -> ở mục Kết Nối các bạn ấn vào nút Thêm và sau đó điền theo cấu hình như sau nhé

* Lưu ý với mục IP không cần điền vào cũng được

+ Bước 2: nhấn chuột phải vào biểu tượng My Network Place trên desktop chọn Properties

tại cửa sổ này các bạn có thể chọn Connect ở tk Viettel hay tk id_99808 vừa mới tạo cũng được

+ Bước 3: sau khi kết nối trong My Network thành công, các bạn lại vào giao diện của D-Com rùi lại ấn vào Công Cụ -> Lựa Chọn -> Chọn Mạng

tại đây tick chọn vào mục Chỉ GPRS/EDGE rồi ấn vào nút Áp Dụng, đợi một lát sau khi D-Com chuyển sang mạng 2G (nhìn ở cột báo sóng trên giao diện của D-Com) rùi lại tick chọn vào mục Chỉ UMTS/HSPA sau đó ấn nút Áp Dụng, sau đó lại ấn nút Thoát, rồi cuối cùng là ấn vào nút Kết Nối ở D-COM và ngồi xem kết quả nhé

p/s: cách này chỉ sử dụng được sau khi hết dung lượng miễn phí của nhà mạng thôi nhé, em thì xài gói 120k, sau khi fix = cách này xài thoải mái vô tư mà xem video online

em đã tự test trên nhiều máy và nhiều D-Com Viettel khác, nếu có trùng lặp nội dung hay sai quy định xin Mod xử lý dùm em nhé

chúc các bạn vui ạk

cần gì xài windows 7 tự động nó max thôi.Chứ winxp nó cứ tải web thì 1 hay 2 mb trên giây là cùng,còn IDM thì nó có thể max.Không tin thì xài windows 7 đi rồi biết.....mà cái thằng đây sao vừa post winxp với windows 7 thế tính lừa tình bà con à....nó xài windows 7 nên nó max đó.còn cái xp kia nó không max được...chứ đổi cấu hình thì có tăng được bao nhiêu...

cần gì xài windows 7 tự động nó max thôi.Chứ winxp nó cứ tải web thì 1 hay 2 mb trên giây là cùng,còn IDM thì nó có thể max.Không tin thì xài windows 7 đi rồi biết xài windows 7 cài cái này là chạy nhanh được 3G hết đúng không hay tùy mạng nữa bạn? hic mình dốt công nghệ

longcula

xài windows 7 cài cái này là chạy nhanh được 3G hết đúng không hay tùy mạng nữa bạn? hic mình dốt công nghệ xài windows 7 nó nhận driver đủ các cổng modem của d-com giúp tăng tốc kết nối nên nhanh max được tối đa của d-com

thattinh_2038x

xài windows 7 nó nhận driver đủ các cổng modem của d-com giúp tăng tốc kết nối nên nhanh max được tối đa của d-com okei, mình sẽ thử, Thank bạn

candyshop_ntk

okei, mình sẽ thử, Thank bạn còn nếu giới hạn băng thông thì sử dụng các tool auto d-com cũng sẽ max được.Lưu ý đối với windows 7 thôi.D-com 7.2 tui còn xem được HD 720 đó

Celeste

lý do mình post hình ở win7 và xp là do lúc đó test trên nhìu máy khác nhau mà...

XP cũng max nốt, bác không tin thì cứ test, không đúng tui lấy đầu ra làm ghế cho mọi người trên ketnooi.com/forum ngồi

tructhanh_0918

còn nếu giới hạn băng thông thì sử dụng các tool auto d-com cũng sẽ max được.Lưu ý đối với windows 7 thôi.D-com 7.2 tui còn xem được HD 720 đó mình vẫn xem HD online trên XP bình thường nè...

nhimcoi13_5

cần gì xài windows 7 tự động nó max thôi.Chứ winxp nó cứ tải web thì 1 hay 2 mb trên giây là cùng,còn IDM thì nó có thể max.Không tin thì xài windows 7 đi rồi biết.....mà cái thằng đây sao vừa post winxp với windows 7 thế tính lừa tình bà con à....nó xài windows 7 nên nó max đó.còn cái xp kia nó không max được...chứ đổi cấu hình thì có tăng được bao nhiêu... em đã test trên laptop và desktop rồi bác ạk, lúc hết dung lượng miễn phí thì win7 hay XP cũng bị chậm như nhau thôi, lý do em post hình vừa XP vừa Win7 là do lười chụp hình lại.... trên XP vẫn max bt nè, em có nói xai thì đem đầu ra làm ghế cho cả nhà vnz ngồi

Boyd

Thank bạn nhiều...D-com của minh zạo này sao chậy chậm quá...mình sẽ test theo cách của bạn...

MCM_MCM

D-com của mình cũng bị khóa phần chỉnh sửa cấu hình như Emperor

Dành chịu thôi

Các chủ đề có liên quan khác