Em không hiểu sao máy em hiển thị hình ảnh chậm thế?

Em chơi Dota, khi em tạm thời thoát ra ngoài, em bấm phím windows để thoát ra...nhưng không hiểu sao em phải đợi 2 - 3 giây sau màn hình mới hiển thị hình ảnh lên? Nhất là lúc đang gay cấn, vì lý do gì đó mà bị đẩy ra ngoài destop (yahoo chằng hạn), 2 - 3 giây là quá nhiều để mọi chuyện xấu xảy ra...

Có lần em chơi ngoài quán, màn hình của họ hiển thị nhanh lắm, gần như ngay lập tức.

Mong các bạn giúp em! Em Thank

Daunte

Em chơi Dota, khi em tạm thời thoát ra ngoài, em bấm phím windows để thoát ra...nhưng không hiểu sao em phải đợi 2 - 3 giây sau màn hình mới hiển thị hình ảnh lên? Nhất là lúc đang gay cấn, vì lý do gì đó mà bị đẩy ra ngoài destop (yahoo chằng hạn), 2 - 3 giây là quá nhiều để mọi chuyện xấu xảy ra...

Có lần em chơi ngoài quán, màn hình của họ hiển thị nhanh lắm, gần như ngay lập tức.

Mong các bạn giúp em! Em Thank cấu hình máy của bạn đặc biệt trong trường hợp là do ram ít quá nó bị hay do VGA nữa thiên về ram hơn

ram bạn mấy GB VGA mấy Vram

mà cả con chíp CPU của máy nữa

có nhiều nguyên nhân...ram,vga đến tuổi

nhưng chắc là bạn không refresh trong 1 thời gian nên màn hình đơ là phải

holocloan

kiếm advance sytem care hay turn up về scan thữ coi,tắt bớt procees trong task manager.

orange_milk288

Thanks các bác. Cấu hình máy em mạnh hơn ngoài quán nhiều ý chứ...

Core 2 dou E 7500 (2.93Gh), Ram 3Gb, Vga Ati 5750 (GDRam5, 1Gb, 128 bit)...

Procees trong máy thì không có nhiều đâu (chắc là bằng khoảng 1/3 ngoài quán...)

Vậy thì tại sao nhỉ? Bác nào biết giúp em với...

poolking2409

Mong các bạn giúp em! Em Thank Giúp em với!!!!!!!!!!

hhl_1190

Máy bạn win7, máy quán winxp ?

nếu đúng thế thì không nên thắc mắc làm gì ... Cả 2 đều XP3...

Giovanni_HR

Mong các bạn giúp em! Em Thank Giúp em với các bạn ơi!!!!!!!!

kiếm advance sytem care hay turn up về scan thữ coi,tắt bớt procees trong task manager. Em làm cả rồi, không ăn thua bác ơi...

Arvel

Bạn tắt bớt các chương trình chạy trên Tray Icon góc dưới , và nâng cấp Card màn hình , dọn dẹp bớt icon trên desktop thử nhá

acquysongnin

Bạn tắt bớt các chương trình chạy trên Tray Icon góc dưới , và nâng cấp Card màn hình , dọn dẹp bớt icon trên desktop thử nhá Tray icon em có gì đâu, mỗi cái IDm + Dcom + Garena...

Card màn hình có lẽ không phải nâng cấp đâu, ngoài quán card dỏm mà vẫn chạy tít mà... Hix hix (card nó = 1/4 card của em thôi...)

Vậy còn số lượng shortcut trên desktop của bác nhiều không Ngày trước thì có ít (khoảng 2 hàng dọc = 1 nửa ngoài quán nét). Bây giờ thì không có cái nào cả... hixhix

Bret

Giờ còn cách cuối : dùng phần mềm hay ra Bios check nhiệt độ CPU , và mở Task Manager check % CPU và % RAM xem sao lúc đang chơi Dota nhá

Julien

Giờ còn cách cuối : dùng phần mềm hay ra Bios check nhiệt độ CPU , và mở Task Manager check % CPU và % RAM xem sao lúc đang chơi Dota nhá hixhix... Mọi thứ hoàn toàn bình thường mà, khi chơi Dota nhiệt độ CPU khoảng 40 - 45 độ, ram hết khoảng 800Mb, %CPU khoảng 30 - 40%...

Mà khả năng em nghi nghi con Ram??? Ram #1 không thấy có số Seri? (Chắc là Ram dỏm rồi...), nhưng mà con 2 vẫn có (mua ở 2 nơi khác nhau)... Chẳng nhẽ lại do RAM thật!

uyenchuongsgn

Dọn rác, tắt bớt các dịch vụ không cần thiết (xài ASC hay JetClean)

Cách cuối: chơi chế độ cửa sổ hay tắt cha cái ym đi, xài trillian cho lành