messy_smart

em có 1 con laptop ..tại vì em sài 1 số phần mềm cần chạy trên windows xp.. nay muốn cài windows xp cho laptop có được không!

cho em hỏi là em có 1 bản ghost windows xp ..giờ ghost có được không.. nếu ghost được windows xp thì có sài được wifi không! ai có bản ghost xp đầy đủ driver wifi.v.v..cho laptop không..giúp em chuyển con laptop của em qua windows xp với !

thiensu408

nếu như bác có drive xp của dòng laptop bác đang xài thì bác cứ cài xp bình thương. Ở các dòng máy mới có HDD sata thì bác phải vào bios thiết lập lại. nếu không winxp sẽ không nhận ra HDD

nuhocsinh_111

bác này hỏi hài vãi chưởng sao có file ghost lại không ghost được sao có máy tính lại không cài được Windows người ta sản xuất ra bán cho bạn chứng tỏ nó phải làm được như những máy tính bình thường khác

Destan

Máy nào cũng có thể cài được XP. Nếu bản ghost đó được tại ra từ máy laptop của bạn thì bung được. Bạn tìm bản ghost đa cấu hình thì vào box Ghost đi.

Azzai

bạn nên cài = đĩa chứ muốn ghost thì phải dùng bản đa cấu hình mà thường thì mấy bản đấy không ổn định đâu.driver thì cài = đĩa theo máy hay download 3DP chip về cài

Josias

bạn vào mạng xem đời máy có hỗ trợ windows XP không, nếu trang chủ không hõ trợ chạy cũng lung tung lắm, vướng gj bác LH e, tổng hợp driver cho bác, full phần mềm game

myself_122

hãy mua đĩa ghost hay xin đĩa ghot đa cấu hình mà làm bạn, mà tình hình cho thấy bạn nên mang ra tiệm cho chắc. chỉ tốn khoãng tầm 100k cho cài full máy.

Edan

hãy mua đĩa ghost hay xin đĩa ghot đa cấu hình mà làm bạn, mà tình hình cho thấy bạn nên mang ra tiệm cho chắc. chỉ tốn khoãng tầm 100k cho cài full máy. 100 tr cũng không full driver dc

ati và nvidia không có driver nua roi

-----

neu xai vga onbo thì sreach bài viet của mình :" cài thành cong windows xp"

kimuyenly1210

Bạn có thể kiếm cái đĩa winxp cho ổ đia sata về cài là được,còn driver bạn có thể dùng phần mềm tự cài driver cho hầu hết các máy tính là ổn thôi không cần chỉnh gì cả.Còn dùng bản ghost thì có thể không ổn định.

jayhong89

Theo mình thì bạn không nên sử dụng bản Ghost

Hãy tìm 1 bộ cài XP tích hợp sẵn driver SATA và cài mới Windows

Sau đó lên trang support của hãng laptop mà bạn mua xem có hỗ trợ Windows XP không, nếu có hãy download về cài đặt

Nếu không thì phải sử dụng các phần mềm tìm kiếm driver (ví dụ như 3dpchip,...)

Stanedisc

tất cả các máy free dos đều cài tốt không vấn đề j đâu bác. muốn ghost thì cái bản ghost kia phải là bản ghost tạo trên cái laptop của bác thì bung ra mới được còn không phải thì phải dùng các bản ghost đa cấu hình ( các bản này tính ổn định không cao) khuyên bác cài đĩa xong cài driver ngon nghẻ là được

Theo mình thì bạn không nên sử dụng bản Ghost

Hãy tìm 1 bộ cài XP tích hợp sẵn driver SATA và cài mới Windows

Sau đó lên trang support của hãng laptop mà bạn mua xem có hỗ trợ Windows XP không, nếu có hãy download về cài đặt

Nếu không thì phải sử dụng các phần mềm tìm kiếm driver (ví dụ như 3dpchip,...) bác này noi đúng

---------

đứng trên hồ chĩ thấy nuoc màu xanh

nhảy xuống bơi mới biết có cá mập

slimshady_9x

em có con laptop HP presario CQ 43 - 206TU không biết có xài được XP không, bác chỉ giùm em vs và bác có đía driver trọn bộ cho laptop này không để cho e một cái. máy không có driver chạy chán quá

Các chủ đề có liên quan khác