moon_nontop_9x

Mấy bro giúp e vs, gấp lắm. Chả là e dùng laptop chơi game nhug bữa nay đem laptop cho thằng bạn mượn nên xuống chơi game trên cái desk của mẹ. E tải game về thì nó yêu cầu driver màn hình ms nhất, thế là e tải lun cái device dotor (soft để scan và update all drivers trên máy), đang hứng nên e update hết drivers, từ bàn phím cho đến màn hình, mỗi khi càixong driver thì e không restart liền mà cài xong tất cả thì tiện thể restart lun. Giờ bật máy lên thì chạy tới cái đoạn con sâu loading xong nó tự restart lại (win xp), không vào được màn hình welcome. H chả biết làm sao lun, có cách nào vào được mà không mất dữ liệu k ạ, vì mẹ em là giáo viên nên tài liệu rất nhiều, nó mà mất thì e đi tong luôn

huylavico

lỗi windows rùi bạn dùng đĩa setup XP mà repair chắc 80% thành công.

bạn vào đây tham khảo:

Camdin

bạn dùng vào hiren boot save dử liệu đã,sau đó dùng đỉa repair lại

Garrey

đôi khi driver mới nhất không phù hợp với máy, bạn dùng đĩa windows repair lại hay dùng đĩa main đi kèm theo cài lại bạn nhé

Bạn đọc cho kĩ và làm theo từng bước:

1. Khi máy vừa khởi động, màn hình đầu tiên hiện ra, bạn nhanh tay nhấn phím F8. Nếu chậm máy sẽ vào Win, bạn làm lại.

2. Máy sẽ xuất hiện màn hình tuỳ chọn, bạn chọn safe mode.

3. Sau một lúc, windows safe mode load xong.

4. Bạn vào Start, Run, gõ msconfig, OK.

5. Bảng System Configuration Utility, General bạn chọn dòng Selective Startup, xong lại gỡ chọn dòng Load Startup Items, Apply, OK.

6. Khởi động lại máy.

Nếu máy vào được Safe Mode và sau khi khởi động máy vào windows bình thường thì chúc mừng bạn. Bạn có thể vào lại bước 4, bước 5 bạn chọn lại Load Startup Items, vào tab Startup, gỡ chọn tất cả, chỉ giữ lại những chương trình bạn muốn chạy khi khởi động, Apply, OK.

Nếu vào Safe Mode không được, bạn không nên làm gì thêm trên máy nếu bạn không có kinh nghiệm về cài đặt windows (để tránh mất dữ liệu). Còn nếu bạn có kinh nghiệm thì chỉ được Repair lại windows bằng đĩa cài đặt. Mình và các bạn sẽ hướng dẫn chi tiết cách repair.

Tất cả sẽ trở về như cũ nếu biết cách khắc phục, bạn yên tâm. Quan trọng là đừng vọc thêm nữa.

Collin

bác thử vào bằng safe mode xem cóa được không. Sau đó lưu hết giữ liệu cần thiết vào 1 ổ rồi cài lại win. Không thì ra quán bảo họ đến tận nơi đi. bác chưa biết sửa mà máy đã như thế này thì sửa có vẻ dài dài sợ mẹ biết

Các chủ đề có liên quan khác