happylife8884

Hum wa thằng bạn hư máy tính, call em, cầm đĩa hiren em tức tốc vọt qua. Ma'y báo " no bootable device" rồi " disk failure" gì đó. Cha biết là cái lỗi vẹo gì, em đút đĩa vào ghost lun (vì thằng bạn em bảo nó có sẵn file ghost trong ổ d từ lúc mới mua máy). Vậy mà em vào norton ghost như thường lệ lại chẳng thấy ổ d, thậm chí ổ c đâu cả, chỉ có 2 cái ổ local disk gì đấy lạ hoắc không có file với ổ đĩa CD). The là phải cài windows lâu lắc.Mấy bác cho em hỏi là bệnh gì đây ạ.Chứ lần nào đi sửa máy giùm cũng cài windows lại thế này mang tiếng chết

n0_crazy

1. Chạy HDD Regenerator để check ổ cứng trước.

2. Chạy BootIce, Process để fix MBR, chọn Windows NT 5.x default MBR cho windows XP hay Windows NT 6.x default MBR cho windows 7, Install/Config.

3. Nếu vẫn không vào được windows thì tiến hành ghost.

4. Dùng chương trình phục hồi partition để phục hồi dữ liệu ổ D (trong VNZ hay Google có nhiều bài).

haiyenle_1901

1. Chạy HDD Regenerator để check ổ cứng trước.

2. Chạy BootIce, Process để fix MBR, chọn Windows NT 5.x default MBR cho windows XP hay Windows NT 6.x default MBR cho windows 7, Install/Config.

3. Nếu vẫn không vào được windows thì tiến hành ghost.

4. Dùng chương trình phục hồi partition để phục hồi dữ liệu ổ D (trong VNZ hay Google có nhiều bài). ak nhớ rồi @@ bootice hôm bửa định hỏi bác mà xóa mất cái topic h thì bên này bác nói rồi thì khỏi mất công kiếm lại

ủa thế windows 8 thì chịm cái gì đây bác bootice ak ?

socnau515

ak nhớ rồi @@ bootice hôm bửa định hỏi bác mà xóa mất cái topic h thì bên này bác nói rồi thì khỏi mất công kiếm lại

ủa thế windows 8 thì chịm cái gì đây bác bootice ak ? - Bạn có bao giờ nghe nói đến virus tấn công MBR?

- Có phải bạn muốn hỏi fix MBR cho windows 8?

- Tặng bạn trang này. Đọc xong trang này chắc chắn bạn có thêm cái nhìn mới về MBR:

4_6

Hum wa thằng bạn hư máy tính, call em, cầm đĩa hiren em tức tốc vọt qua. Ma'y báo " no bootable device" rồi " disk failure" gì đó. Cha biết là cái lỗi vẹo gì, em đút đĩa vào ghost lun (vì thằng bạn em bảo nó có sẵn file ghost trong ổ d từ lúc mới mua máy). Vậy mà em vào norton ghost như thường lệ lại chẳng thấy ổ d, thậm chí ổ c đâu cả, chỉ có 2 cái ổ local disk gì đấy lạ hoắc không có file với ổ đĩa CD). The là phải cài windows lâu lắc.Mấy bác cho em hỏi là bệnh gì đây ạ.Chứ lần nào đi sửa máy giùm cũng cài windows lại thế này mang tiếng chết 1 là bad sector>cắt phaàn đó ra hay thay ổ mới

2 là lỏng jack>căm lại

- Bạn có bao giờ nghe nói đến virus tấn công MBR?

- Tặng bạn trang này. Đọc xong trang này chắc chắn bạn có thêm cái nhìn mới về MBR:
ak chỉ có cách bỏ đỉa vào thôi hả bác khổ nhở hì hì

p3kut3_jub0ypr0

Hum wa thằng bạn hư máy tính, call em, cầm đĩa hiren em tức tốc vọt qua. Ma'y báo " no bootable device" rồi " disk failure" gì đó. Cha biết là cái lỗi vẹo gì, em đút đĩa vào ghost lun (vì thằng bạn em bảo nó có sẵn file ghost trong ổ d từ lúc mới mua máy). Vậy mà em vào norton ghost như thường lệ lại chẳng thấy ổ d, thậm chí ổ c đâu cả, chỉ có 2 cái ổ local disk gì đấy lạ hoắc không có file với ổ đĩa CD). The là phải cài windows lâu lắc.Mấy bác cho em hỏi là bệnh gì đây ạ.Chứ lần nào đi sửa máy giùm cũng cài windows lại thế này mang tiếng chết 1 là bad sector>cắt phaàn đó ra hay thay ổ mới

2 là lỏng jack>căm lại

Scandleah

- Bạn có bao giờ nghe nói đến virus tấn công MBR?

ak chỉ có cách bỏ đỉa vào thôi hả bác khổ nhở hì hì

Castle

Hum wa thằng bạn hư máy tính, call em, cầm đĩa hiren em tức tốc vọt qua. Ma'y báo " no bootable device" rồi " disk failure" gì đó. Cha biết là cái lỗi vẹo gì, em đút đĩa vào ghost lun (vì thằng bạn em bảo nó có sẵn file ghost trong ổ d từ lúc mới mua máy). Vậy mà em vào norton ghost như thường lệ lại chẳng thấy ổ d, thậm chí ổ c đâu cả, chỉ có 2 cái ổ local disk gì đấy lạ hoắc không có file với ổ đĩa CD). The là phải cài windows lâu lắc.Mấy bác cho em hỏi là bệnh gì đây ạ.Chứ lần nào đi sửa máy giùm cũng cài windows lại thế này mang tiếng chết Ổ đĩa chứa file ghost đó của bạn đang ở định dạng NTFS nhưng lại để ở loại location, nếu để ở primary thì vẫn nhận

cách xử lý có thể bạn sao file ghost đó ra 1 thiết bị nào chạy FAT32 hay convert lại ổ thành primary, chi tiết gg tiếp bạn nhé

giabangcontim88

Hum wa thằng bạn hư máy tính, call em, cầm đĩa hiren em tức tốc vọt qua. Ma'y báo " no bootable device" rồi " disk failure" gì đó. Cha biết là cái lỗi vẹo gì, em đút đĩa vào ghost lun (vì thằng bạn em bảo nó có sẵn file ghost trong ổ d từ lúc mới mua máy). Vậy mà em vào norton ghost như thường lệ lại chẳng thấy ổ d, thậm chí ổ c đâu cả, chỉ có 2 cái ổ local disk gì đấy lạ hoắc không có file với ổ đĩa CD). The là phải cài windows lâu lắc.Mấy bác cho em hỏi là bệnh gì đây ạ.Chứ lần nào đi sửa máy giùm cũng cài windows lại thế này mang tiếng chết Ổ đĩa chứa file ghost đó của bạn đang ở định dạng NTFS nhưng lại để ở loại location, nếu để ở primary thì vẫn nhận

cách xử lý có thể bạn sao file ghost đó ra 1 thiết bị nào chạy FAT32 hay convert lại ổ thành primary, chi tiết gg tiếp bạn nhé

Các chủ đề có liên quan khác