Duong_Qua

Tình hình là đợt trước em dùng chip celeron 1.8Ghz em vừa nâng lên core 2 duo 2.1Ghz không hiểu sao chơi game thấy giật tung chảo còn lúc dùng celeron thì lúc giật lúc không. Em tháo vỏ máy ra thấy quạt chip chạy bình thường, nhưng quạt của nguồn chạy rất chậm vậy là máy bị làm sao hả mấy bác có phải do quạt tản nhiệt chạy chậm không. Máy em dùng main 945gct-m2 ram 2g card rời nVidia 512

tau_tuat

trời quạt chạy chậm là do bị khô dầu chứ sao.

đi mua hay xin dầu máy khâu về mà nhỏ vào là xong.

Preostcot

Ko chừng là do nguồn không đủ công suất cung cấp cho hệ thống, bạn nên kiểm tra lại.

Tình hình là đợt trước em dùng chip celeron 1.8Ghz em vừa nâng lên core 2 duo 2.1Ghz không hiểu sao chơi game thấy giật tung chảo còn lúc dùng celeron thì lúc giật lúc không. Em tháo vỏ máy ra thấy quạt chip chạy bình thường, nhưng quạt của nguồn chạy rất chậm vậy là máy bị làm sao hả mấy bác có phải do quạt tản nhiệt chạy chậm không. Máy em dùng main 945gct-m2 ram 2g card rời nVidia 512 Bạn dùng windows gì vậy?

minhtran0397

Ko chừng là do nguồn không đủ công suất cung cấp cho hệ thống, bạn nên kiểm tra lại. nguồn em là nguồn 500w mà bác

yeunu

Ko chừng là do nguồn không đủ công suất cung cấp cho hệ thống, bạn nên kiểm tra lại. nguồn em là nguồn 500w mà bác

Ermanno

Có thể là do xung đột về windows thì sao bạn có thể cài lại win. Quạt chíp chạy chậm thì bạn có thể chỉnh trên BIOS. hay do quạt chíp sắp die. ....

Có thể là do xung đột về windows thì sao bạn có thể cài lại win. Quạt chíp chạy chậm thì bạn có thể chỉnh trên BIOS. hay do quạt chíp sắp die. ....

nusinh_hue89vn

gắn 2 cái card màn là cũng ngốn khá nhiều điện rồi => nguồn phải đảm bảo.

gắn chíp mới có thể không tương thik với main => nâng cái main lên đời cao hơn xíu

Ko chừng là do nguồn không đủ công suất cung cấp cho hệ thống, bạn nên kiểm tra lại. tui cũng đồng tình với bạn này! Nên tìm nguồn khác để kiểm tra thử.

Chủ thớt bảo là quạt nguồn chạy chậm mà các bạn kia bảo kiểm tra quạt Chip cũng hay thật!

Chúc bạn thành công!

Dunleigh

gắn 2 cái card màn là cũng ngốn khá nhiều điện rồi => nguồn phải đảm bảo.

gắn chíp mới có thể không tương thik với main => nâng cái main lên đời cao hơn xíu

Rygeland

tình hình là em dùng windows xp sp3 mấy bác ah. và xin đính chính lại là quạt nguồn bị bựa chứ không phải quạt chip . thế này không biết có phải thay nguồn mới không? hay chỉ phải tra dầu vào quạt???? :-\ (main hơi cũ nhưng đã chọn được chíp tương thích, chứ không sao lắp zô máy chạy được)

toan_noucamp

Trước tiên thì tra dầu cho quạt để kiểm tra, sao đó thay thế nguồn để kiểm tra!

Chúc bạn thành công!

ninzasoi

Ko chừng là do nguồn không đủ công suất cung cấp cho hệ thống, bạn nên kiểm tra lại. tui cũng đồng tình với bạn này! Nên tìm nguồn khác để kiểm tra thử.

Chủ thớt bảo là quạt nguồn chạy chậm mà các bạn kia bảo kiểm tra quạt Chip cũng hay thật!

Chúc bạn thành công!

miumiususu1

tình hình là em dùng windows xp sp3 mấy bác ah. và xin đính chính lại là quạt nguồn bị bựa chứ không phải quạt chip . thế này không biết có phải thay nguồn mới không? hay chỉ phải tra dầu vào quạt???? :-\ (main hơi cũ nhưng đã chọn được chíp tương thích, chứ không sao lắp zô máy chạy được)

Các chủ đề có liên quan khác