lananh_VN

bây giờ khá là bức xúc nên ae thong cảm . hình trước nói sau ...e vừa mới được vợ cho it chục nạp vào đăng kí sài 10 ngày còn lại vì mobi mạng bị bóp. nhưng khá là bức xúc vì đăng kí on 3g rồi , mimax rồi. còn mb mà tại sao , tại sao lên mạng lại bị bóp bang thong mặc dù còn tới 500mb lưu lượng . khá là nóng gáy lên e lien đt lên tong đài hỏi. gặp 1 e xinh tươi hay không nhưng cái miệng leo lẻo nói rang : anh đang sài máy j vậy ạ . (dcom e à ) thế thì e không giải quyết đâu nhá . đệt , mún chửi vào mặt nó mình chỉ mún hỏi là tại sao chưa sử dung hết 500mb đã bóp của bố thế mà .... mong ae giải đáp giúp

monkey_tn551

bây giờ khá là bức xúc nên ae thong cảm . hình trước nói sau ...e vừa mới được vợ cho it chục nạp vào đăng kí sài 10 ngày còn lại vì mobi mạng bị bóp. nhưng khá là bức xúc vì đăng kí on 3g rồi , mimax rồi. còn mb mà tại sao , tại sao lên mạng lại bị bóp bang thong mặc dù còn tới 500mb lưu lượng . khá là nóng gáy lên e lien đt lên tong đài hỏi. gặp 1 e xinh tươi hay không nhưng cái miệng leo lẻo nói rang : anh đang sài máy j vậy ạ . (dcom e à ) thế thì e không giải quyết đâu nhá . đệt , mún chửi vào mặt nó mình chỉ mún hỏi là tại sao chưa sử dung hết 500mb đã bóp của bố thế mà .... mong ae giải đáp giúp Do sóng 3g chứ không phải do nhà mạng bóp nhé bạn . bạn nên đặt usb 3g ra chỗ nào sóng khỏe hơn thì sẽ lại lên HSPA thôi

nh0_sh0ck01

==! mọi hôm down vẫn trên 700 mà bác ... chẳng lẽ hôm nay tới lượt chỗ mình bị fix... Chắc do trạm phát quá tải , lúc nào bị ( thường lúc tối do nhiều người dùng 3g ) thì bạn ngắt đi xong kết nối lại có thể kết nối được với trạm phát khác vẫn ít ng dùng .

Khu vực mình đông dân nên tối nào cũng bị ( thậm chí xuống UMTS ) nhưng mà kệ vứt đấy down cái gì xong cắm đến gần khuya mạng lại nhanh

Do sóng 3g chứ không phải do nhà mạng bóp nhé bạn . bạn nên đặt usb 3g ra chỗ nào sóng khỏe hơn thì sẽ lại lên HSPA thôi chuẩn đấy bạn. cho dù còn 500mb hay 0mb mà HSPDA thì thôi nhá

bị cả ngày bạn ơi. ngắt cả ngày cũng vẫn vậy . nhấn nút trong vô vọng. di chuyển 3km vẫn thế . viettel chơi mình rồi

vanganhmm_52

theo mình biết hsdpa là mạng bị khoá bang thong . bang tần 2g và 3g khác nhau mà . trong khi hsdpa mà bang tần 3g cơ mà ==!

Mình cũng giống như chủ thớt chỗ mình sóng của viettel chỉ được 3 gạch là max mặc dù đã xài sim 3g (sim phải ra đại lý đăng ký) tốc độ download cao lắm thì cũng chừng 250kb/s là hết, ức chế lắm mà k biết làm sao =.=

love_matrix

Tốc độ HSDPA thì sao hả bạn, dcom của mình lúc đăng ký mimax còn 500mb thì vẫn hiện HSDPA đấy, tại sao HSDPA lại là mạng bị khoá băng thông

Tốc độ HSDPA thì sao hả bạn, dcom của mình lúc đăng ký mimax còn 500mb thì vẫn hiện HSDPA đấy, tại sao HSDPA lại là mạng bị khoá băng thông mình chỉ có thể nói đơn giản thế này HSPA (MAX SPEED) và HSDPA (LOCKED SPEED). còn lại bạn chịu khó seach google hộ mình.

tekening_van

theo mình biết hsdpa là mạng bị khoá bang thong . bang tần 2g và 3g khác nhau mà . trong khi hsdpa mà bang tần 3g cơ mà ==! Thông tin này đâu ra đấy ? Vẫn tiếp tục dùng được mạng nhưng chậm thôi ( 128kbps hay 256kbps ) . Bạn hỏi toàn bộ fourm này xem sau khi bị bóp mạng về EDGE không ? Hay họ vẫn dùng mức HSPA ?

Nói chung là chỉ có 1 câu mạng HSDPA do bạn thôi , nếu có thì chỉ chắc do sự cố bên nhà mạng chứ ai đi làm kiểu hạn chế đó , chúng nó phải để HSPA thu mới được nhiều tiền do khách hàng download/upload dung lượng nhanh chứ ? HSDPA thì bao giờ mới thu tiền nhanh ?

pe_fuc_map

== . bạn nên đọc hết rồi hay nói . có bạn nói mạng yếu . trong khi song báo 99% đó thôi. nên mình mới nói . bạn đừng có hồ đồ . ý mình nói là hsdpa và hspa cùng là song 3g . đọc kĩ mới phát ngôn nha bạn

vippr0_291

mà ai . chính bạn nói ra chỗ song khỏe ??? vậy theo bạn ra chỗ nào cho nó khỏe nữa đây..

Barra

Vậy mình hỏi bạn tại sao mình mới đnagw ký gói mimax mà dcom lại hiện mạng HSDPA

vovithiensu56

mà ai . chính bạn nói ra chỗ song khỏe ??? vậy theo bạn ra chỗ nào cho nó khỏe nữa đây.. == . bạn nên đọc hết rồi hay nói . có bạn nói mạng yếu . trong khi song báo 99% đó thôi. nên mình mới nói . bạn đừng có hồ đồ . ý mình nói là hsdpa và hspa cùng là song 3g . đọc kĩ mới phát ngôn nha bạn Nói chung bạn ra cửa hàng tư vấn và đăng ký bên viettel gần nhất rồi hỏi họ vì sao là nhanh nhất. Gọi điện không ăn thua

bạn hỏi thì mình xin chịu . vì như #1 . mình cũng mới đăng kí. thế đó. còn những tháng trước nó khác .hiện hspa luôn . còn về ra trung tâm viettel gần nhất thì 1 câu :"chúng e không giải quyết vì đây là gói dành cho mobile". mimax mà bạn

trẻ trâu sóng max thì sao ?

Còn tốc độ upload request nữa mà....

Chỗ tui sóng nhận full mà sóng phát như xịt nè

Mình cũng từng bị như bạn, trường hợp này mình phát hiện ra quy luật này. Nếu bạn mới đăng ký gói cước lần đầu hay những lần ngắt quãng thì ban đầu còn 500Mb nhưng tốc độ vẫn chậm, nhưng nếu cũng gói cước đó mà bạn đăng ký trong thời gian dài (kiểu như nó tự động đăng ký cho tháng sau) thì tốc độ luôn được ổn định. Mình có cả một Sim miễn phí 500Mb một tháng nhưng ít dùng lâu lâu mới bỏ sim vào dcom cũng gây ra hiện tượng mạng chậm, nhưng nếu mình dùng sim đó liên tục thì tốc độ lại được cải thiện.

Một điều cũng thú vị nữa là phát hiện ra sóng không ổn định còn phụ thuộc vào dcom nữa. Trước kia mình có dùng MCTD và có thử nghiệm nho nhỏ là: mình đang dùng con E173Eu-1 với sim đăng ký MCTD tốc độ đôi khi không ổn định nhiều lúc rất thấp, nhưng mang sim này lắp vào dcom thằng bạn cùng phòng (nó dùng con E1550 - đời dcom dầu tiên thì phải???) thì tốc độ lại rất ổn định, đường đồ thị sóng dao động với biên độ khá nhỏ.

Đó là những điều mình phát hiện được trong quá trình dùng Dcom của Vịt Teo, nó có thể khác nhiều người hay chỉ xảy ra ở chỗ mình ở. Mình chia sẻ để bạn tham khảo. Đúng hay sai đó là nhận xét của mỗi người! Chào bạn!

nhoc_catinh86

Bị bóp là xu thế chung mà bạn ơi, gọi điện tổng đài nó bảo thế là đúng thôi, gói cước MIMAX chỉ dành cho điện thoại mà

than_hanh2011

. khá là nóng gáy lên e lien đt lên tong đài hỏi. gặp 1 e xinh tươi hay không nhưng cái miệng leo lẻo nói rang : anh đang sài máy j vậy ạ . (dcom e à ) thế thì e không giải quyết đâu nhá . đệt , mún chửi vào mặt nó mình chỉ mún hỏi là tại sao chưa sử dung hết 500mb đã bóp của bố thế mà .... mong ae giải đáp giúp Sim MiMax chỉ hỗ trợ dùng cho DTDĐ không áp dụng sử dụng cho D-Com 3G,chú sử dụng sai qui kách do nhà mạng yêu cầu nên người ta không hỗ trợ là đúng rồi chú còn bức xúc ccm gì nửa

Thứ 2 là chú phải xem thiết bị của chú.hnay nó có bị bệnh gì ko? phải bỏ sim khác vào test trước- Ok? ( Cái này là chú hồ đồ )

Thứ 3: Có thể mạng lag,mạng lỗi,trạm phát sóng gần đó bị điên - Bỏ sim Viettel khác vào test thử xem sao.

Đừng nên so sánh hnay với hwa rồi bắt hnay như ngày hwa được,có những ng đang khỏe mạnh lăn đùng ra chết vì bệnh gì gì đó thì sao???

Các chủ đề có liên quan khác