Grady

Chào các bạn,

Mình muốn lấy những Flie Font từ một trang web, thì làm cách nào để lấy.

Ngoài ra, đối với những Font lạ, trên máy tính người dùng không có, thì tại sao khi truy cập vào web ở máy người dùng, thì vẫn đọc được Font chữ lạ.

Có phải khi truy cập vào trang web, thì máy tính đã tự động lưu file font vào thư mục tạm trên máy, nên vẫn đọc được font lạ này

Mong được mọi người giúp đỡ

Henrick

Đúng là những font lạ mà máy mình không đọc được thì khi code người ta đã code thêm cả font lạ đó vào bộ code rồi nên bạn vẫn có thể nhìn thấy được nó mà không bị lỗi, còn nếu muốn xem font gì thì mình nhớ là có 1 cái addons gì đó nó có chức năng view font rồi từ đó mình có thể search font đó và down về, bạn tìm lại xem.

Tracy_Nguyen

đơn giản thôi, bạn save trang web lại, nếu dùng firefox thì từ menu chọn save page as => web page, complete. Mở thư mục chứa source web đó ra sẽ có file font trong đó

phamngoan8x

bật source lên, xem file CSS, xem tên font và lưu thôi, còn vấn đề font lạ vẫn hiển thị dc là do máy chủ của họ có font đó nên khi duyệt thì trình duyệt chỉ hiển thị chứ không lưu vào đâu cả

Nếu cần lấy thì bạn thử đưa trang web lên xem mình giúp gì dc ko

Còn với việc save page về thì hình như nếu máy không có font thì nó sẽ chuyển sang font mặc định như Times new Roman hay Arial thôi.

thang4_1976

bật source lên, xem file CSS, xem tên font và lưu thôi, còn vấn đề font lạ vẫn hiển thị dc là do máy chủ của họ có font đó nên khi duyệt thì trình duyệt chỉ hiển thị chứ không lưu vào đâu cả

Nếu cần lấy thì bạn thử đưa trang web lên xem mình giúp gì dc ko

Còn với việc save page về thì hình như nếu máy không có font thì nó sẽ chuyển sang font mặc định như Times new Roman hay Arial thôi.

Các chủ đề có liên quan khác