diana_le89

Làm sao phải phức tạp thế nhể. Sau khi kết nối với laptop ,bạn vào exploder của bluetooth rồi vào trong ổ C hay E của điện thoại , sau đó copy dữ liệu từ điện thoại vào latop ý. mình toàn làm thế. cần gì phải gửi bluetooth từ điện thoại.

huu.ht13

Làm sao phải phức tạp thế nhể. Sau khi kết nối với laptop ,bạn vào exploder của bluetooth rồi vào trong ổ C hay E của điện thoại , sau đó copy dữ liệu từ điện thoại vào latop ý. mình toàn làm thế. cần gì phải gửi bluetooth từ điện thoại.

Khi bạn bật bluetooth, ban để ý dưới thanh start, chỗ có cái tam giác ngược ấy

Nếu không dc, bạn thử dùng đầu đọc thẻ xem. Good luck đây là win8 mà

sweetie_whiskey

Thử chuột phải vào biểu tượng bluetooth dưới khay hệ thống --> Show Bluetooth Devices. Nó hiện lên cửa sổ có cái điện thoại của bạn, nhấp đúp vô nhìn xuống dưới có dòng Browse files from your phone gì đó xem được ko?

Mình k biết điện thoại chủ thớt thế nào chứ mình dùng c3. Gửi file khoảng vài chục kb thì cứ làm theo quy trình sau:

Right click biểu tượng bluetooth ở thanh taskbar - receive a file - dùng điện thoại send file sang.

Tuy nhiên với file nặng hơn, mình cứ gửi dc nửa chừng là đứt, thì mình pải dùng Blueftp cho điện thoại để send .

còn windows 7 và windows 8 thì giao diện gửi file bluetooth như nhau thôi.

Ouray

Laptop mềnh mở bluetooth, thì chỉ gởi file -> điện thoại mà không gởi ngược lại được. Mềnh đã mò các kiểu mà vẫn send file 1 chiều. Có bạn nào giúp mềnh zới.

Chuột phải vào Bluetooth Devices Chọn Open Settings, trong tab Options chọn cả 4 dòng đầu tiên, vào tiếp tab share tích cả 3 dòng, máy bạn có lẽ chưa tích vào dòng cuối nên chưa nhận được file gửi từ điện thoại vào laptop

Các chủ đề có liên quan khác