l4od4i

Mình đọc trên fourm thấy bạn Doan.Hung có bài viết như thế.

Đầu Tiên các bạn Vào Công Cụ>>> Tùy chọn>>>> mạng.

1. Bên “loại Mạng” để chế độ ưu tiên UTMS

2. Bên chế độ đăng ký chọn “tìm kiếm thủ công.”

- Làm mới.

- Khi hiện ra danh sách các mạng thì để nguyên bảng này nhé!
làm theo Clip hay đọc tiếp phỉa dưới

3. kết nối bằng biểu tượng mạng ở gần đồng hồ góc dưới bên tay phải. Sau khi kết nối… (tất nhiên là chế độ bị giới hạn bang thong rùi.)

- Thì quay lại với bước 2. Chọn 1 mạng trong danh sách các mạng (trừ mạng viettel) ấn vào Đăng ký!

4. Ngồi tận hưởng thành quả. Thử tải 1 tập tin nào đó xem.

Đừng vội Tắt cái bảng xác nhân ở bươc 2 nhé cứ để thế thôi tý có việc với nó đấy!

5 Khi bị bóp bang thong 20mb đồi với Mimax và 200 mb đối với DKTD Thì quay lại với bước 2. Chọn 1 mạng trong danh sách các mạng (trừ mạng viettel) ấn vào Đăng ký! Vậy là mạng không bị disconet và lại max…. Sau đây là ý kiến của mình ae tiếp tục cho ý kiến :

Đến bước 4 đúng là oke ngon rồi băng thông bị phá tốc độ lên của d-com lên 3G. Tuy nhiên nếu cứ để yên thì đến 20mb vẫn bị ngắt mạng. Mình xem video trên thì thấy máy tính của bạn Doan.Hung từ 3G từ từ nó chuyển sang 2G tức là mạng không bị ngắt nó chỉ chuyển từ 2G sang 3G thôi. Cứ đánh giá là thế này đi thì đến bước 5 khi mình chọn mạng lại một lần nữa thì khoảng thời gian d-com báo là đang đăng kí mạng thì gần như không có dữ liệu tải lên và tải xuống (Hoạt động mạng bị đình trệ) . Sau khi thấy xuất hiện thông báo đang kí mạng thất bại thì sóng d-com lúc này chuyển sang EDGE mạng rất chậm. Tóm lại thì làm như thế này chưa khả thi lăm. Máy mình còn củ chuối hơn download được 20mb cái nó báo ngắt kết nối luôn mà không từ từ chuyển về 2G như trên nói.

+Mình nghĩ muốn fix lôi trước hết phải nghiên cúu xem thằng viettel nó dùng cơ chế nào mà làm cho máy tính phải tự ngắt kết nối xong kết nối lại.

-Viettel: " Thằng máy tính kia mày tự ngắt kết nối xong kết nối lại cho tao"

-Máy tính :" Dạ em làm ngay anh ạ "

+Không biết bao giờ mí đến cái thời :

-Máy tính: " Viettel xao mày dám bóp băng thông hả con tát chết con mẹ mày bây giờ"

-Viettel : " Dạ em sai lên 3G ngay anh ak "

tigerous_4787

vấn đề là bây giờ vẫn chưa fĩ được lỗi 20mb dis đâu bạn ah Thì mình đã bảo được đâu. Mình nói là chưa khả thi mà

cvtam2003

Mình nghĩ không phải là nó bảo máy tính ngắt kết nối như bạn nghĩ mà có lẽ nó ngắt sóng từ chỗ cột phát sóng, không biết có phải không!!

hoaivu_009

theo ý kiến của mình là thế này,

Vấn đề phát sinh từ chính cái bộ đếm dung lượng của phần mềm, nếu fix được cái bộ đếm dung lượng này thì sẽ không còn 20mb hay 200mb nữa.

Vấn đề là ai pro viết được phần mềm fix cái này.

Bạn sai rồi cái này nhà mạng nó quản lý được trực tiếp chứ. Chả nhẽ download được nhiều nó lại không biết. Ai cho ý kiến khoa học về nguyên nhân dis mạng xem nào

isabel_wu

Cái này nên ngâm cứu trên Linux trước rùi mới làm thử trên Windows thì may ra!

nngtran

Như vậy là sao? Cái này nên ngâm cứu trên Linux trước rùi mới làm thử trên Windows thì may ra!

Curtiss

Cái này do bộ đêm dung lượng trên máy chủ của nhà mạng chứ còn bộ đếm trên D-com chỉ là mang tính chất thông báo thôi.

Không tin thì bạn cứ login vào trang chủ viettel.vn rồi xem mục thông báo cước ấy ( có cho cả trả trước và trả sau ) nó thống kế được ngay. Với lại khi đã kết nối bằng Dcom rồi thì Entask nó đi ta vẫn vào mạng bình thường mà

Johnny

Mình thấy vô lý ở 2 vấn đề:

1. Tại sao nó phải để cho mình dùng đến 20 mb or 200 mb mà không ngắt từ đầu.

2. Tại sao MCTĐ cho dùng tới 200 mb mặc dù tính chất gói này cũng giống MIMAX.

Viettel chơi rất điếm, tại sao nó không fix ở ngày 1 mà đợi đến ngày 6, có lẽ nó tính nhai tiền của chúng ta. Với sức hấp dẫn của MCTĐ, mình nghĩ tháng sau Viettel sẽ fix 1 lần nữa. Ae đừng tham lam tháng sau ĐK MCTĐ nhé! Thân!

Mình thấy vô lý ở 2 vấn đề:

1. Tại sao nó phải để cho mình dùng đến 20 mb or 200 mb mà không ngắt từ đầu.

2. Tại sao MCTĐ cho dùng tới 200 mb mặc dù tính chất gói này cũng giống MIMAX.

Viettel chơi rất điếm, tại sao nó không fix ở ngày 1 mà đợi đến ngày 6, có lẽ nó tính nhai tiền của chúng ta. Với sức hấp dẫn của MCTĐ, mình nghĩ tháng sau Viettel sẽ fix 1 lần nữa. Ae đừng tham lam tháng sau ĐK MCTĐ nhé! Thân! Mình nghĩ có lẽ viettel còn thương tình chút chút nên mới cho như thế!

baby_dieuanh

thông báo cho anh em là ai ở các tỉnh ngoại trừ Đà Lạt, Lâm Đồng, Sóc Trăng + Cần Thơ sẽ còn dùng được cách cũ, các cách mới sẽ bị dis 20MB và 200 MB như thường,

Bartlett

thông báo cho anh em là ai ở các tỉnh ngoại trừ Đà Lạt, Lâm Đồng, Sóc Trăng + Cần Thơ sẽ còn dùng được cách cũ, các cách mới sẽ bị dis 20MB và 200 MB như thường, Thái Bình còn bị fix bạn à 20mb là tịt

chẳng biết tại sao hnay mình không phá được băng thông cách mới bây giờ đang vào = mạng 256kbps aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa có bị giống mình không

takura18057

chủ thớt nói đúng đấy mình cũng đang nghĩ như vậy??

cứ nghĩ nó dựa vào cái gì đẻ bóp duọc băng thông

Hrypanleah

theo ý kiến của mình là thế này,

Vấn đề phát sinh từ chính cái bộ đếm dung lượng của phần mềm, nếu fix được cái bộ đếm dung lượng này thì sẽ không còn 20mb hay 200mb nữa.

Vấn đề là ai pro viết được phần mềm fix cái này. chăc không phải nó vậy bỏ sim khác vào thì sao

Các chủ đề có liên quan khác