kudarka_1

Tình hình là em mua con chip Pentium4 3.2ghz, cache 2Mb, bus 800Mhz, socket 775. Nhưng không hiểu sao chạy yếu quá, bật ie lên lúc khởi động toàn 100% công suất, chạy 2 táp thì thường xuyên bị như vậy. Đánh aoe cũng vẫn bị giật. Gần như chỉ bằng con celeron 2.53Ghz, cache 256kb, bus 533Mhz trước kia của em. Xem thông tin bios, cpu-z thì máy báo đúng như vậy. Không biết có phải em bị lừa không, hay là do chip này vẫn quá yếu. Em gà PC, ai pro giúp em với. Thanks

Title và nội dung topic... chẳng liên quan gì đến nhau. Việc CPU chạy 100% có thể do nhiều nguyên nhân: CPU quá nóng, máy nhiễm virus,... bạn nên kiếm tra lại. Còn OC là việc ép xung CPU vượt quá thông số của nhà sản xuất nhé bạn, không liên quan gì ở đây cả.

up lên con coi3 đi thread,hiện nay mà còn xài pen nửa trời,con co2 duao của mình đã chán lắm rồi

sundayls_02

overclock sao mà yếu hơn được.cpu bị nuốt 100% chắc là máy bạn bị nhiễm viút .exe rồi .mở task mnger lên dí hết những file có đuôi .exe đi

Stanwik

up lên con coi3 đi thread,hiện nay mà còn xài pen nửa trời,con co2 duao của mình đã chán lắm rồi Đưa tiền đây rồi up, nói hay lắm ấy. Ai chẳng thích đồ xịn, quan trọng là có tiền hay ko. Mình còn xài con single-core đây này.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác