rainbow_sunny

Mình đang xài win7-mọi thứ vẫn bình thường thì mình có thay màn hình mới(Đểu hơn màn trước) lúc đầu thì vào windows binh thường được nhưng lúc sau thì khi khởi động chỉ nhìn được giao diện ban đầu của MAIN rồi sau đó là đen xì không thể vào windows 7 được-Các pro giúp mình với!

Win vẫn xài bt mà k bị như thế thì vấn đề là ở cái màn hình bạn mới thay thôi Chắc bạn biết cách giải quyết

pe.sockkute

Với những trường hợp này ta cứ áp dụng đổi đồ để test, bạn có thể thử case của bạn với màn khác để có thể xem tại màn hay tại case rồi tiếp tục/

Mình đã thử sang màn khác và vẫn gặp tình trạng trên.Khi ấn khởi động chỉ nhìn thấy giao diện ban đầu của main rồi sau đó đen thui-Đã nhấn F8 với hy vọng vào safemode gì đó những không được! Thật sự minh không biết là bị sao @@

à mình đã thay bằng ổ cứng khác (win xp-của mình là windows 7)-thì vào windows chạy binh thường-Vậy nên mình nghĩ là do lỗi phần cứng hay là phần mềm-Thiên về phần mêm hơn vì ổ cứng ít khi hỏng(mình nghĩ vậy)

Rambert

à mình đã thay bằng ổ cứng khác (win xp-của mình là windows 7)-thì vào windows chạy binh thường-Vậy nên mình nghĩ là do lỗi phần cứng hay là phần mềm-Thiên về phần mêm hơn vì ổ cứng ít khi hỏng(mình nghĩ vậy) bạn cài lại windows xem,có thể là do ram,vể sinh một chút đi

do màn mới của bạn độ phân giải kém hơn màn cũ nên bị như vậy bạn ấn f8 vào safe mode gỡ driver card màn hình là được. Sau đó cài lại driver bạn nhé

hoadongnoi279

máy của bạn có thể bị xung đột driver VGA.kiếm 1 cái vga rời cùi bắp nào đó test đi rồi cài lại driver cho vga onboard

Các chủ đề có liên quan khác