cunhoanhi

Mình đang dùng windows 8, khi cài .Net Framework thì nó nói là đã là một phần của hệ thống hay đã cài trước, nhưng khi mình cài các ứng dụng khác thì nó lại đòi cài .Net Framework ai biết chỉ mình với

mua_saochoi09

Cách 1 : Vào Control Panel -> Programs and Features -> Turn Windows features on or off -> Đánh dấu vào ô " Microsoft .NET Framework 3.5.1 "

Hệ thống sẽ kiểm tra và tải bản .NET Framework 3.5 ,công việc của bạn là chờ đợi ,cài đặt và thưởng thức ( bạn lên đút đĩa windows 8 vào )

Tuy nhiên ,cách này trong một số trường hợp không có hiệu quả nên ta phải sử dụng cách thứ 2 .

Cách 2 : Chạy CMD bằng quyền ADMIN và chạy dòng lệnh sau :

dism.exe /online /enable-feature /featurename:NetFX3 /Source:\sources\sxs

( Chú ý : Thay X là ổ đĩa đặt file ISO của bản Windows 8 mà bạn đã cài đặt .)

Cách 1 : Vào Control Panel -> Programs and Features -> Turn Windows features on or off -> Đánh dấu vào ô " Microsoft .NET Framework 3.5.1 "

Hệ thống sẽ kiểm tra và tải bản .NET Framework 3.5 ,công việc của bạn là chờ đợi ,cài đặt và thưởng thức ( bạn lên đút đĩa windows 8 vào )

Tuy nhiên ,cách này trong một số trường hợp không có hiệu quả nên ta phải sử dụng cách thứ 2 .

cunpurk

mình làm theo cách 1, nhưng khi download required file thì nó không chịu chạy nhưng tốc độ mạng mình rất nhanh (500kbps)

Ghost_luv

mình làm theo cách 1, nhưng khi download required file thì nó không chịu chạy nhưng tốc độ mạng mình rất nhanh (500kbps)

trove1217

bạn đút đĩa windows 8 kèm theo chưa ! mình hôm qua cũng bị như vậy cài được liền à

vingot_doimoi

hôm qua mình làm như thế này

ở CMD bằng quyền admin lên sau đó gõ lệnh này

dism.exe /online /enable-feature /featurename:NetFX3 /Source: X:\sources\sxs

trong khi chạy mình lại làm cách 1 và đút đĩa windows 8 là được à ! hơi lằng nhằng tí . nhưng chạy nhanh lắm hihi

chihieukt

hôm qua mình làm như thế này

ở CMD bằng quyền admin lên sau đó gõ lệnh này

dism.exe /online /enable-feature /featurename:NetFX3 /Source: X:\sources\sxs

trong khi chạy mình lại làm cách 1 và đút đĩa windows 8 là được à ! hơi lằng nhằng tí . nhưng chạy nhanh lắm hihi

canary586

mình đút đĩa windows 8 vào rồi, bạn có thể làm cái tut rõ tí không, mình thanks hết rồi đấy

trondoiyeuanh19

mình đút đĩa windows 8 vào rồi, bạn có thể làm cái tut rõ tí không, mình thanks hết rồi đấy

Vào Control Panel -> Programs and Features -> Turn Windows features on or off -> Đánh dấu vào ô " Microsoft .NET Framework 3.5 ... OK, chờ một tí là xong (Xem hình)

the_ones2001

Vào Control Panel -> Programs and Features -> Turn Windows features on or off -> Đánh dấu vào ô " Microsoft .NET Framework 3.5 ... OK, chờ một tí là xong (Xem hình)

thuhang07_vt

mình đút đĩa windows 8 vào rồi, bạn có thể làm cái tut rõ tí không, mình thanks hết rồi đấy Lúc cài thì rút mạng ra!

Healleah

thông thường, nếu bạn dùng cmd và dòng lệnh dism.exe /online /enable-feature /featurename:NetFX3 /Source:\sources\sxs

để cài net framework mà bị lỗi, bạn nên vàn msconfig bật chế độ windown autoupdate trong thẻ service là có thể cài được àh!!!

honey85vn

( Chú ý : Thay X là ổ đĩa đặt file ISO của bản Windows 8 mà bạn đã cài đặt .) Cách này chuẩn đấy. Mình đã từng làm như vậy

Các chủ đề có liên quan khác