Các pro cho em hỏi là e có chơi 1 game offline nhưng mà không biết sao avira nó lại block mất.Cứ phải tắt để cài lại chơi.chơi xong,tắt máy rồi bật lại thì nó lại xóa mất.E hỏi làm sao để avira nó không xóa cái game đó nữa.Có thể hạn chế cho nó không xóa cái file đó được không ạ

khidotxuongnui

Đưa folder chứa game vô danh sách tin tưởng là được. Cụ thể thì mình không chỉ cho bạn được vì mình không xài Avira.

htdao_1204

Các pro cho em hỏi là e có chơi 1 game offline nhưng mà không biết sao avira nó lại block mất.Cứ phải tắt để cài lại chơi.chơi xong,tắt máy rồi bật lại thì nó lại xóa mất.E hỏi làm sao để avira nó không xóa cái game đó nữa.Có thể hạn chế cho nó không xóa cái file đó được không ạ Tắt chức năng "bảo vệ thời gian thực" của nó rồi đưa nguyên thư mục chứa file mà Avira chém vào danh sách loại trừ.

ngocanh18_02

Đưa folder chứa game vô danh sách tin tưởng là được. Cụ thể thì mình không chỉ cho bạn được vì mình không xài Avira. Tắt chức năng "bảo vệ thời gian thực" của nó rồi đưa nguyên thư mục chứa file mà Avira chém vào danh sách loại trừ. Bạn kích chuột phải vào biểu tượng avira trên khay hệ thống, chọn disable các bạn cho e hình ảnh hướng dẫn được không ạ.híc

mis_lys

các bạn cho e hình ảnh hướng dẫn được không ạ.híc Vào box Avira có đấy bạn. Không thì search google sẽ ra.

Vào box Avira có đấy bạn. Không thì search google sẽ ra. ok bác,để e xem rồi có j lại hỏi tiếp

Daryl

avira diệt cùi lắm. theo mình bóc ra luôn đi, thà xài WDF còn ngon gấp vạn không thích dùng thì để người khác dùng bạn à. Sao chê Avira cùi. Mình cài cho ông anh bản free 2012 đến nay xem ra hơn 1 năm mà máy ông ấy có nhiễm virus đâu.

the_ones2001

avira diệt cùi lắm. theo mình bóc ra luôn đi, thà xài WDF còn ngon gấp vạn 3 xàm. không xài thì đừng có dìm!

cái ng không bít xài mới nói avira cùi. theo mình avira vẫn ăn đứt so với nhiều chg trình av khác Chuẩn rồi bạn. Một số thým dìm hàng là do cố làm vọc sĩ quá nên hay bị dính virus.

Ko thích dùng thì để người khác dùng bạn à. Sao chê Avira cùi. Mình cài cho ông anh bản free 2012 đến nay xem ra hơn 1 năm mà máy ông ấy có nhiễm virus đâu. 3 xàm. không xài thì đừng có dìm! hồhồ. chẳng biết sao chớ em thấy cực kì có duyên với thằng avira này. 1 lần cài nó báo dính virut rồi đợi nó diệt. diệt xong restart là đen thui lui màn hình luôn => cài lại win

1 lần đang chơi game nó báo phần mềm độc hại thế là chẳng nói chẳng rằng nó remove luôn cái file => bung lại mới có cái chơi lại

các bạn thấy nó được nhưng e thì thâm thù với nó. hay cũng có thể em không biết xài chăng .

phuc_nguyen

hồhồ. chẳng biết sao chớ em thấy cực kì có duyên với thằng avira này. 1 lần cài nó báo dính virut rồi đợi nó diệt. diệt xong restart là đen thui lui màn hình luôn => cài lại win

1 lần đang chơi game nó báo phần mềm độc hại thế là chẳng nói chẳng rằng nó remove luôn cái file => bung lại mới có cái chơi lại

các bạn thấy nó được nhưng e thì thâm thù với nó. hay cũng có thể em không biết xài chăng . Cái thứ nhất là máy bạn nhiễm virus vào trong file hệ thống của windows nên bạn cài lại là đúng rồi. Avira chưa được ở chổ chỉ chém giết khi file nào nhiễm mã độc thôi.

Còn cái thứ 2 như bạn nói là game của bạn có mã độc nên nó chém cũng phải, nếu muốn xài game đó thì chỉ có cách là tắt bảo vệ thời gian thực của Avira rồi đưa cái file mà Avira chém đó vào khu vực ngoại lệ (Exceptions), bạn có thể tham khảo các bài viết này:

Chúc chủ thớt và bạn vui!

cái ng không bít xài mới nói avira cùi. theo mình avira vẫn ăn đứt so với nhiều chg trình av khác Nói chung cũng tùy cảm nhận và sở thích của mỗi người. Ai thích soft nào thì xài thôi, không nên tranh cãi nhiều, chủ đề này nhạt quá rồi.

- Bạn nên dẹp cái phần mềm này đi bạn ơi ! Lại được ông thần này nữa!

Brodee

Đợi chủ thớt vào xem và close được rồi. Mình đã cố giúp hết sức rồi đó.

angle_lovely53

Đợi chủ thớt vào xem và close được rồi. Mình đã cố giúp hết sức rồi đó. Thank bác nhiều lắm.Hướng dẫn thế này là quá tận tình rồi

Còn bác nào nói Avira xàm thì e cũng bó tay

Các chủ đề có liên quan khác