neverlove311

Cái PC mình mấy hôm nay cứ khi nào chơi game là CPU hoạt động lên 100% khi tắt game đi thì PC vẫn hoạt động 75% đến 60% mở Task Manager thì thấy mục System chạy ở mức trên 50 mặc dù chả làm gì , khi tắt máy hay rs lại thì nó chạy đến màn hình xanh saving your setting--> turn off your computer như bình thường nhưng lại bị treo lun ở đó toàn phải tắt bằng tay muốn bật lại thì phải đợi một lúc mới được bật lên nếu bật lại ngay thì cái phần System vẫn hoạt động như vậy, có ai bít nó bị lỗi gì ko

Cái PC mình mấy hôm nay cứ khi nào chơi game là CPU hoạt động lên 100% khi tắt game đi thì PC vẫn hoạt động 75% đến 60% mở Task Manager thì thấy mục System chạy ở mức trên 50 mặc dù chả làm gì , khi tắt máy hay rs lại thì nó chạy đến màn hình xanh saving your setting--> turn off your computer như bình thường nhưng lại bị treo lun ở đó toàn phải tắt bằng tay muốn bật lại thì phải đợi một lúc mới được bật lên nếu bật lại ngay thì cái phần System vẫn hoạt động như vậy, có ai bít nó bị lỗi gì không Nguy cơ máy dính virus

zenki282

Cái PC mình mấy hôm nay cứ khi nào chơi game là CPU hoạt động lên 100% khi tắt game đi thì PC vẫn hoạt động 75% đến 60% mở Task Manager thì thấy mục System chạy ở mức trên 50 mặc dù chả làm gì , khi tắt máy hay rs lại thì nó chạy đến màn hình xanh saving your setting--> turn off your computer như bình thường nhưng lại bị treo lun ở đó toàn phải tắt bằng tay muốn bật lại thì phải đợi một lúc mới được bật lên nếu bật lại ngay thì cái phần System vẫn hoạt động như vậy, có ai bít nó bị lỗi gì không Nguy cơ máy dính virus

Ocelfa

bạn quét virus đi nhé Kiểm tra koi hệ thống có nhiễm virus ko. Nguy cơ máy dính virus Mình đã quét qua toàn bộ hệ thông nhưng không thấy con virus nào quét bằng Avast

phuken_kotaro

Coi chừng chép của bạn..cũ quá hết hạn sử dụng rồi nên đem ra tiệm chứ để lâu mà cứ như vậy thì coi chừng hư ák

phuonghan123

bạn quét virus đi nhé Kiểm tra koi hệ thống có nhiễm virus ko. Nguy cơ máy dính virus Mình đã quét qua toàn bộ hệ thông nhưng không thấy con virus nào quét bằng Avast

matthuan

Mình đã quét qua toàn bộ hệ thông nhưng không thấy con virus nào quét bằng Avast Bạn đã thử đặt lịch quét khi khởi động chưa, mình cũng đang sd avast!

Tuy diệt hơi lâu nhưng triệt để ^^!

Coi chừng chép của bạn..cũ quá hết hạn sử dụng rồi nên đem ra tiệm chứ để lâu mà cứ như vậy thì coi chừng hư ák

Benedetto

Mình đã quét qua toàn bộ hệ thông nhưng không thấy con virus nào quét bằng Avast Bạn đã thử đặt lịch quét khi khởi động chưa, mình cũng đang sd avast!

Tuy diệt hơi lâu nhưng triệt để ^^!

kyniem_2008

Coi chừng chép của bạn..cũ quá hết hạn sử dụng rồi nên đem ra tiệm chứ để lâu mà cứ như vậy thì coi chừng hư ák Bản Avast của mình vẫn còn 300 ngày sử dụng mà vừa mới đăng kí xong có hết hạn đâu , mình down mấy cái kiểm tra hiệu xuất PC về thì thấy cái dòng Mainboard báo lên 210 độ F dù đã tháo máy ra thay dầu lau quạt bôi keo nhưng vẫn báo như vậy lên ghost lại windows mà vẫn thấy bị như thế lên mới chạy lên đây hỏi

Stanley

Thứ nhất là quét virut-->ko có virut---->Tháo case vệ sinh,bôi keo tản nhiệt---->Cài lại windows vì có thể file hệ thống bị lỗi cũng gây CPU hoạt động cao----> không dc thì mang ra quán.

vietandang89

Coi chừng chép của bạn..cũ quá hết hạn sử dụng rồi nên đem ra tiệm chứ để lâu mà cứ như vậy thì coi chừng hư ák Bản Avast của mình vẫn còn 300 ngày sử dụng mà vừa mới đăng kí xong có hết hạn đâu , mình down mấy cái kiểm tra hiệu xuất PC về thì thấy cái dòng Mainboard báo lên 210 độ F dù đã tháo máy ra thay dầu lau quạt bôi keo nhưng vẫn báo như vậy lên ghost lại windows mà vẫn thấy bị như thế lên mới chạy lên đây hỏi

tranbinh_ha

Bản Avast của mình vẫn còn 300 ngày sử dụng mà vừa mới đăng kí xong có hết hạn đâu , mình down mấy cái kiểm tra hiệu xuất PC về thì thấy cái dòng Mainboard báo lên 210 độ F dù đã tháo máy ra thay dầu lau quạt bôi keo nhưng vẫn báo như vậy lên ghost lại windows mà vẫn thấy bị như thế lên mới chạy lên đây hỏi Nếu theo miêu tả này thì vấn đề nằm ở nguồn hay main. Bạn nên mượn 1 nguồn khác để test máy, nếu vẫn không ổn là do main.

Bản Avast của mình vẫn còn 300 ngày sử dụng mà vừa mới đăng kí xong có hết hạn đâu , mình down mấy cái kiểm tra hiệu xuất PC về thì thấy cái dòng Mainboard báo lên 210 độ F dù đã tháo máy ra thay dầu lau quạt bôi keo nhưng vẫn báo như vậy lên ghost lại windows mà vẫn thấy bị như thế lên mới chạy lên đây hỏi Bụi bẩn cũng có thể làm CPU hoạt động cao.Có thời gian cũng bị y như chủ thớt.Chả làm gì CPU cũng 80% thế rồi cạnh nhà có quán rửa xe mang ra đó mượn cái xịt khô.Xịt hết bụi bẩn đi thì máy nó về bt 2,3% CPU

Các chủ đề có liên quan khác