word 2013 bi loi font .vntimeH

bạn đừng dùng mấy font này nữa, gõ word chuyển sang dùng font times new roman đi

kiểu gõ đổi sang unicode

còn font .VNTime thì dùng kiểu gõ TCVN3 thì gõ tiếng Việt được thôi mà

vothanhmai_vk

Làm theo 2 bạn này đi chủ thớt. Nên thử từng cách, nếu vẫn lỗi thì up lên đây anh em giúp đỡ tiếp. Trước tới giờ mình làm việc với 2 fonts này và dùng kiểu gõ TCVN3.

mình cũng cai font .vntimeH rồi. trong excel thì không bị lỗi nhưng word lại bộ lỗi

chip_ducon

- Bạn thử chuyển font chữ in hoa (.Vn) khác xem có bị lỗi không (ví dụ .VnArialH). Nếu cả Excel và PP vẫn dùng tốt bộ font này thì lỗi đâu phải do font.

- Bạn hãy dùng windows search tìm file normal.dotm của Word, xóa bỏ xong khởi động lại Word, gõ chữ thường rồi chuyển font chữ in hoa thử xem.

- Nếu vẫn bị lỗi bạn hãy cài đặt lại Word (chọn Run All from Computer). để mình thử kiểu này xem

Mình cũng bị lỗi giống hệt bác này. Lúc đầu nghĩ thiếu, nhưng từ trước tới giờ vẫn dùng vậy có sao đâu.

Down đi down lại vẫn vậy.

Bác nào có câu trả lời không?

Santiago

Mình cũng gặp lỗi font này gõ từ xã thì thành ô vuông nản, đã kiểm tra từ font chữ cho tới kiểu TCVN3

XE_XE

vào ổ c tìm xem có font đó không? nếu có thì chạy nó bằng run as admin.nếu không có thì cài thêm vào (font CHI DUNG)

nếu không bạn dùng font chuẩn là arial cho powerpoint và time new roman cho word và excel dùng unykey để conver font nhé

bjnhan_172

mình xài 2 bộ font này thấy không bị lỗi gì bạn xem thử có giúp ích được không

bộ 1 :

bộ 2 : giải nén copy hết vào vào C:\WINDOWS\Fonts

razvanvoicu79

Mình cũng bị lỗi giống y như vậy. Các font việt nam khác thì vẫn OK, chỉ riêng .vntimeH là lỗi. Trên xcel thì không vấn đề gì? đã có ai tìm được nguyên nhân chưa?

lephuong_rong

Lỗi y như vậy, không biết fix như thế nào? Vấn đề ở đây là khi dùng tài liệu của người khác có font đó thì bị lỗi nên mới tìm cách khắc phục để khỏi chỉnh sữa lại đấy.

Các chủ đề có liên quan khác