tranngoclam1991

Cụ thể là như thế này

2 hôm nay không hiêu sao khi mình lên mạng nghe nhạc hay xem phim toàn giật giật , lúc được lúc không

vấn đề không do mạng vì trước đó mình xem phim và nghe nhạc vẫn bình thường nuột nà

2 hum gần đây ms gặp sự cố này

mong m.n chỉ bảo cho mình cách giải quyết

Trân thành Cảm Ơn mọi người

cho thông tin cấu hình máy thử xem Cài lại flash xem.

dao nạy có vào web lạ hay download tools gì lạ cài vào máy không ? quét virus xem chưa ? có thể máy lỗi hệ điều hành ?

Lúc trước mạng dùng bt bây giờ lag không phải là không do mạng đâu bạn. Chổ mình sang dùng mạng nhanh nhưng tối thì lag hơi chậm

chips_tulip

Có thể máy có vấn đề, bạn thử quét virut vs dọn rác xem sao. vào task manager xem trong mục process xem có chương trình nào ngốn RAM thì tắt nó đi. máy chậm cũng có thể do RAM và CPU chạy gần 100%.

angel_indream

cho thông tin cấu hình máy thử xem Cài lại flash xem.

dao nạy có vào web lạ hay download tools gì lạ cài vào máy không ? quét virus xem chưa ? có thể máy lỗi hệ điều hành ?

Lúc trước mạng dùng bt bây giờ lag không phải là không do mạng đâu bạn. Chổ mình sang dùng mạng nhanh nhưng tối thì lag hơi chậm cấu hình máy ...

mình xl , mình không rõ nữa ( Gà mờ )

dạo này không dow j cũng không cài j ,

đã thử quét virus nhưng không ăn thua

lỗi hệ điều hành ?? chỉ bảo cho mình

do mạng thì không thể vì mạng rất ổn định

mong bạn chỉ bảo cho mình biết thêm

Ermanno

Có thể máy có vấn đề, bạn thử quét virut vs dọn rác xem sao. vào task manager xem trong mục process xem có chương trình nào ngốn RAM thì tắt nó đi. máy chậm cũng có thể do RAM và CPU chạy gần 100%. mình thấy máy vẫn bt , chơi web game vẫn không sao

nhưng khi xem phim hay nghe nhạc là bị cà giật không hà

trong processes thì chỉ có chrome.exe *32 là 71,760 là nhiều và avp.exe *32 là 34,976

mình không hiểu rõ cho lắm

mong được bạn chỉ bảo thêm

tramheotram

bạn dùng trình duyệt gi vậy

chắc do bản flash của bnaj bị lõi rồi quay lại bản cũ cũ khoảng 11.1 là ok trước cũng bị như bạn trên FF

sweet_candy_039

bạn dùng trình duyệt gi vậy

chắc do bản flash của bnaj bị lõi rồi quay lại bản cũ cũ khoảng 11.1 là ok trước cũng bị như bạn trên FF mình cảm ơn

để mình thử xem sao

lop05kt

thử xóa flash trong máy cài lại xem sao. Dùng fire fox hay IE có bị hay chỉ GC mình thử cả 2 cái đó

cung bị như chrome

Yeung

dowload cái ccleaner về cho nó dọn dẹp

deltaseriea

Xài mạng gì hỏ thớt?

Máy nhà thớt có bị vr hay lỗi windows gì ko? mình dùng mạng VNPT gói 165

không virus hay lỗi windows

nhưng Thank bạn

mình đã khắc phục được sự cố

kid.heavensent

mình chân thành Thank mọi người đã chỉ bảo

sau khi cài lại flash mình đã khắc phục được sự cố sảy ra

1 lần nữa Thank mọi người

lebaoduc1981

bạn cũng nên kiểm tra lại phần cứng máy đi. trước mình cũng bị giật như thế. cuối cùng tìm ra nguyên nhân ở phần cứng

cobelanna

xem lag thường do tốc độ mạng , cấu hình máy hay lỗi flash. và cũng có thể do nhiễm virut nữa , bạn nên quét thử virut cài lại hệ ĐH ....

Các chủ đề có liên quan khác