thankshuyendinh

Mình định cài soft tạo máy ảo trên nhưng bị lỗi trên, Giúp me

- Nếu bạn có phần mềm tạo máy ảo cho phép copy và paste file từ máy thật vào máy ảo như VMWare thì hãy giới thiệu vs mình.

Và bản cài XP 140MB nữa.

Thanks

Dùng Virtuar Box đi bạn, cái này nhẹ hơn VMWare, tuy không copy và paste trực tiếp được nhưng có thể tạo folder share dữ liệu giữa 2 máy được.

Bạn có thể vào đây tham khảo:

Có 1 lưu ý nhỏ: WinXP của bạn là bản không phải đầy đủ nên khi cài càiGuest Additions có thể nó sẽ không chạy, nếu vậy thì bạn chỉ cần vào cái ổ đĩa CD Drive trong máy ảo để chạy file càiguest addition.exe thì sẽ được, chạy xong mới có thể share folder được

budthuysan80

nhớ không nhầm thì hình như muốn copy past trực tiếp từ pc tới máy ao hay ngược lại phải vào VM - càiWMware Tools thì phải

mr_Ro

Dùng Virtuar Box đi bạn, cái này nhẹ hơn VMWare, tuy không copy và paste trực tiếp được nhưng có thể tạo folder share dữ liệu giữa 2 máy được. Mình cần tạo nhièu máy ảo lắm, 10-20 cái mà dùng sahre thì hơi lâu. Bạn nào fix hộ m phát.

Arthur

nhớ không nhầm thì hình như muốn copy past trực tiếp từ pc tới máy ao hay ngược lại phải vào VM - càiWMware Tools thì phải M còn chưa cài được VMWare mà

penhox_codon

máy thật bạn dùng windows 7 hay windows gi thế ? thử dùng WM 8 xem được ko. Mình đang định cài VMWare trên vps

Các chủ đề có liên quan khác