depmachanh88

Tình hình là em có cái máy win7.bị 1 lỗi là không tìm thấy driver box CD.em dùng easy driver 5.28 của win7 chạy thử thì bị màn hình xanh rồi sau đó khởi động lại máy không lên được windows nữa.cứ chạy lên là bị khởi động lại.Pro nào biết có thể giúp em với.nhưng không cài lại win.vì dữ liệu rất quan trọng.nhiều phần mềm cần bẻ khoá.thank mọi người trước

hanhnhinl

Bạn có thể miêu tả chi tiết một chút không, khi khởi động thì nó chạy đến lúc nào thì restart, nó có hiện lên dòng chữ nào không hay là tự restart lun. Bạn thử nhấn f8 vào safe mode được không.

hoai_thu

Bị lỗi driver không tương thích, thử dùng chức năng system restore để phục hồi lại xem, thử log vào safe mode xem, nếu k dc thì dự là phải cài lại rồi, dính tới driver thì thốn lắm >,<

Lần sau có chạy easy driver thì đừng để nó automatic, tự chọn những cái cần thiết và càm thấy nó an toàn thôi mà hình như có bản mới hơn rồi thì phải

Beornheard

Vào safe mode gỡ Driver VGA ra, vào trang chủ download lại Driver là ok, chuyện này là bình thường thui Bác àh !

gỡ bỏ những diver vừa được cài ra bằng cách vào chế độ safe mode sau đó thì tự tìm driver là an toàn nhất

Willhard

Sao bạn k Repair Bản Windows của bạn đi, nếu mà nghi ngờ do bộ Driver thì bạn gỡ nó đi rồi tải theo máy ấy.

Các chủ đề có liên quan khác