zitcon_lop91

bạn được 80% là còn hên ,hôm bữa mình down được 98% rồi còn 2% nó không thèm down nữa ,WTF

dca20

mấy bác down lâu wa doa,hùi trước mình cung zay,down lâu wá là tự nó ngắt lun....

đợi lúc mạng mạnh thì down

pe_bau

mình cũng bị, rồi tiếp tục dow nữa không có được, vậy là phải dow lại từ đầu, ức chế muốn điên

Torn

Kiểm tra đường internet của các bạn có ổn định không,đây có lẽ là vấn đề nhỏ thôi.Theo tui nghĩ bạn kiểm tra lại phân vùng C(đa phần temp của IDM các bạn đều đặt ở user profile của các bạn) xem ổ đĩa còn đủ lớn so với file bạn down hay không.VD C còn 2G bạn down file 2,1G thì 98%... các bạn hiểu đúng không.Vì khi IDM down nó sẽ lưu ở temp của IDM khi hoàn tất mới transfer đến chỗ bạn chỉ định

Nếu dụng lượng chỗ lưu temporary directory còn quá nhỏ bạn chuyển qua phân vùn khác bằng cách IDM/downlowds/option/save to nhìn trong ô temporary directory Browrse đến nơi bạn muốn

Còn một vấn đề nhỏ nữa là bug của IDM nhưng đối với các phiên IDM cũ 4,5 các phiên bản sau này it thấy lỗi down 99%

member12a9_2008

Lỗi ngắt kết nối như trường hợp của bạn có nhiều nguyên nhân.

1. Do mạng không ổn định

2. Do trang web thay đổi địa chỉ tải file, có một số trang web chỉ cung cấp cho người dùng link tạm khi down, sau một khoảng thời gian nhất định địa chỉ down sẽ thay đổi và bạn phải down lại nếu như chưa hoàn thành.

bác chỉnh idm

ví dụ cái file này nhé

đang dow mà nữa chừng nó đứt thì bác bật idm lên

chọn file đang dow đó nhấn chuột phải chọn Properti

bác thấy cái dòng Địa chỉ không, cópy hết tất cả trong khung địa chỉ đó, dán lên trình duyệt nhé

dán lên trình duyệt này

Sau đó trình duyệt sẽ tự động đưa đến địa chỉ dow, Nó sẽ ra 1 file dow mới

Đât là file mới sau khi dán địa chỉ vào trình duyệt

bấm Bắt đầu tải

bác cứ cho nó tải. Mở IDM lên, tìm file đang tải, chọn file đó, nhấn chuột phải chọn properti copy link

tìm đến cái file bị đứt , bấm Properti , tìm đến dòng địa chỉ, Dán cái địa chỉ mới vào.

idm sẽ tự động tải tiếp ....

Được thì thank em lấy tinh thần cái đi

Kiểm tra đường internet của các bạn có ổn định không,đây có lẽ là vấn đề nhỏ thôi.Theo tui nghĩ bạn kiểm tra lại phân vùng C(đa phần temp của IDM các bạn đều đặt ở user profile của các bạn) xem ổ đĩa còn đủ lớn so với file bạn down hay không.VD C còn 2G bạn down file 2,1G thì 98%... các bạn hiểu đúng không.Vì khi IDM down nó sẽ lưu ở temp của IDM khi hoàn tất mới transfer đến chỗ bạn chỉ địn

Nếu dụng lượng chỗ lưu temporary directory còn quá nhỏ bạn chuyển qua phân vùn khác bằng cách IDM/downlowds/option/save to nhìn trong ô temporary directory Browrse đến nơi bạn muốn

Còn một vấn đề nhỏ nữa là bug của IDM nhưng đối với các phiên IDM cũ 4,5 các phiên bản sau này it thấy lỗi down 99% đã chuyển vị trí lưu IDM qua ổ d rồi vẫn vậy.

đã chuyển vị trí lưu IDM qua ổ d rồi vẫn vậy. Bạn kia nói không đúng, IDM không thể tải file khi mà dung lượng ổ đĩa không đủ chứ không phải là tải gần xong bị dừng lại.

Mình cũng hay tải game và phim trên 4share(acc Vip Funnny) và cũng hay bị hiện tượng này. có lúc resum được có lúc nó chạy lại từ đầu dù đã là 98%.

mvpr45

bác chỉnh idm

ví dụ cái file này nhé

bác thấy cái dòng Địa chỉ không, cópy hết tất cả trong khung địa chỉ đó, dán lên trình duyệt nhé

dán lên trình duyệt này

bấm Bắt đầu tải

bác cứ cho nó tải. Mở IDM lên, tìm file đang tải, chọn file đó, nhấn chuột phải chọn properti copy link

tìm đến cái file bị đứt , bấm Properti , tìm đến dòng địa chỉ, Dán cái địa chỉ mới vào.

Được thì thank em lấy tinh thần cái đi Làm theo bác này chuẩn nè, tải mấy game nặng nặng nó dở chứng đứng giữa chừng, mình làm như trên mới mong tải tiếp được

ra_n_bi

bác chỉnh idm

ví dụ cái file này nhé

dán lên trình duyệt này

bấm Bắt đầu tải

Được thì thank em lấy tinh thần cái đi không được bác ơi,báo lỗi IDM

nó báo cái lỗi gì không đọc kịp mà đại khái là có chữ data error gì đó ,xong rồi nó tự làm lại từ đầu luôn

Tremaine

đường truyền mạng k ổn định chứ sao. Mà link 14.38GB cũng khủng nhỉ. Sao k tìm cái bản nào đã chia part ra ý. Down như kia dễ bị ngắt giữa chừng là đúng r`

Các chủ đề có liên quan khác