lynkxu_luvmubra

thì trong quá trình update thì M$ nó mới phát hiện ra windows Cr-ack lởm và block chứ sao nữa

k biết bạn mua ở đâu chứ check trên 1 số trang thì HDH đi kèm máy là Free DOS, và nếu muốn có windows bản quyền thì phải bỏ thêm tiền vào =)

diem2501

thì trong quá trình update thì M$ nó mới phát hiện ra windows Cr-ack lởm và block chứ sao nữa

k biết bạn mua ở đâu chứ check trên 1 số trang thì HDH đi kèm máy là Free DOS, và nếu muốn có windows bản quyền thì phải bỏ thêm tiền vào =) Đã nói là em update thành công rồi, và em cũng update cũng được 1 tháng rồi chẳng lẽ đến bây giờ nó mới block.

Em bấm F10 chọn repair your computer thì nó báo windows failed to start. A recent hardware or software change might be the cause.

The boot selection failed be cause a required device is inaccessible

Và đòi đưa đĩa vào

Vậy còn cách nào restore nữa không?

Thornton

với lỗi ở hình đầu tiên bạn post đúng là windows mất bản quyền rồi. Dù update thành công nhưng vì ly do nào đó key bị lỗi cụng gây ra hiện tượng trên. Một số máy khi chạy lệnh sfc /scannow cũng mất key hay Cr-ack đòi nhập lại bản quyền. Máy bạn mua mình không bít khi mua có bản quyền thiệt hay no Cr-ack xong nói bản quyền mình không dám khảng định vì chỉ bạn mới bít thôi . Nếu lật mắt sau laptop mà không có key thì coi chừng free dos rồi. Lên mạng Cr-ack lại xem nếu ok do mất key

jelly_vn2001

Đã nói là em update thành công rồi, và em cũng update cũng được 1 tháng rồi chẳng lẽ đến bây giờ nó mới block.

Em bấm F10 chọn repair your computer thì nó báo windows failed to start. A recent hardware or software change might be the cause.

The boot selection failed be cause a required device is inaccessible

Và đòi đưa đĩa vào

Vậy còn cách nào restore nữa không? bạn có tắt chức năng system restore không ?

Nói thật chứ lên trang chủ của nơi bán hàng ấy là biết liền, mình dám cá là HDH điều hành đi kèm là Free DOS (còn có 1 số đời mới đi kèm linux cơ), về vn thì chắc chắn là vậy rồi vì như thế thì mới hạ giá dc, còn laptop của bạn mình k rõ mua ở đâu chứ check trên 1 số trang bán máy thì đều ghi là Free DOS cả nhé =)

dark_street212

À máy em mua ở vinh phát, dell vostro 3450, Service tag là 9L2K2S1, em restore lại được rồi, nhưng em còn thắc mắc là

sao em bấm F10 chọn repair your computer thì nó báo fail to start trong khi em vào start run gõ system restore rồi restore theo các restore point trong đó thì được.

Với lại sao trong cái system restore của em chỉ có các restore point của ngày hôm qua thôi, tức ngày mà em xoá mấy cái file, trong khi các restore point cũ hơn thì không có.

Dựa vào 2 thông tin model máy và service tag thì ta biết được thông tin gì?

Bây giờ lấy lai được bản quyền rồi, nhưng em không biết làm sao xem được key, có cách nào xem key không?

Hamlyn

Restore trên w7 thì theo lịch cứ 7 ngày nó tự tạo 1 lần thì phải, và mỗi điểm cũng chỉ sống dc 1 thời gian là tự xóa, mấy cái ngày cũ k có thì có thể là hôm đó nó k có tạo hay là đã bị xóa đi rồi.

Dựa vào 2 thông tin model máy và service tag thì ta biết được thông tin gì?

ta biết dc đây là hàng chính hãng có bảo hành và nơi tải driver luôn

Mà nếu windows bản có bản quyền thật thì lật dít lên là thấy, như vầy nè

Xem key = tool (easy way) thì đây

trên trang bán hàng chả đưa thông tin về OS đi kèm máy nên mình cũng bó, thôi k phán nữa =)

ph_ht

đây link tải đây 2 phần mềm nhá bạn một là winloader 2.2.1

2 là remove wat

bạn xài winloader thử trước đi nếu không được thì xài qua cái remove wat nhá bạn

Các chủ đề có liên quan khác