kimhisu12

Các pro cho em hỏi : em đang dùng windows 8. Khi chưa update windows thì media player chạy bình thường

Khi update windows xong thì media player bị lỗi không chạy dc.

Bác nào có biết tại sao bị thế không? và cách khắc phục thế nào.

Troyes

Nó báo lỗi như thế nào? Bạn ghi rõ lỗi lên đây hay là chụp ảnh báo lỗi lên đây cho mình xem nhé

phanhuyen_60

Nó báo lỗi như thế nào? Bạn ghi rõ lỗi lên đây hay là chụp ảnh báo lỗi lên đây cho mình xem nhé

đây bạn

kiet198722

Bạn tải cái này mà sửa lỗi nè, yên tâm no virus

pig_luvly

Nhân tiện cho mình hỏi là windows 8 này cứ để update tẹt hay là k nên update nhi? Trước cài win7 mình toàn update tẹt ga, trừ cái gì có đuôi 33 thôi ý.

lehuyfit

lỗi không chạy dc bạn ơi

missu_mrhieu

lỗi không chạy dc bạn ơi
xài kmplayer luôn đi bạn ơi cho nó đẹp

đây bạn Hình bạn đưa là KMPlayer mặc định chạy file nhạc (MP3) mà? Bạn thử nhấp chuột phải -> Open with... -> Windows media player thử xem được không.

Hình bạn đưa là KMPlayer mặc định chạy file nhạc (MP3) mà? Bạn thử nhấp chuột phải -> Open with... -> Windows media player thử xem được không. Tại vì không nghe được bằng media nên nghe bằng kmp mà.

nhưng chuyển sang media vẫn không dc .hjx

cunhan

Mình thấy có 1 bạn chia sẽ cách sửa lỗi này như sau:
1)Lỗi Server execution failed khi mở Windows Media Player 11 của win7

-Nguyên nhân: xuất hiện khi (tải nhạc về bằng IDM và mở luôn khi tải về,mở file nhạc chưa play nhưng vội add file nhạc mới vào,nhấp vào WMP nhiều lần khi nó chưa mở,..)

-Khắc phục:

+C1: tắt tạm thời service của nó(vào Start/Run hay gõ trực tiếp trong thanh Start Searchs là service rồi enter),hiện lên bảng đó tìm dịch vụ Windows Media Player Metwork Sharing Service (nhấp đú vào nó chọn Stop). Xong gõ commad promt (khi nó hiện lên và chọn Run as Administrator) gõ dòng sau vào: net localgroup "Administrators" "NT Authority\Local Service" /add (nếu windows lỗi nặng thì lệnh này sẽ không thực hiện được.Vậy thì R-click vào My Computer/Manage/Local User and Group/Groups/R-click vào Administrator/Add to group...chọn Admin/Add/Advance/Find now/ chọn LOCAL SERVICE/OK/OK/Apply-OK)

+C2: tắt/mở WMP lạivào Control Panel/ Program and Features(mở lên)/Turn Windows features on or off/ tìm và bỏ check ô Media Features/OK máy sẽ restart lại chờ cho windows cấu hình lại.Sau khi vào cũng theo đường dẫn trên và check vào Media Features cũng restart lại chờ cho windows cấu hình lại,là xong

+C3 tải về,cài đặt trực tiếp và fix theo hướng dẫn của nó Bạn thử làm theo xem được không, nhớ là cách 3 không áp dụng cho Win8

bryan_ho220590

lỗi không chạy dc bạn ơi
Chuột phải vào file chạy chọn properties --> compatibility --> run this program --> Windows XP xem sao bạn

Ko thì ta chuyển sang phần mềm nghe nhạc khác như KMP, VLC chẳng hạn

hellangel_85

Mình thấy có 1 bạn chia sẽ cách sửa lỗi này như sau:

Bạn thử làm theo xem được không, nhớ là cách 3 không áp dụng cho Win8 Mình đã sửa được rồi. không làm theo cách của bạn nhưng thanks bạn nhiều vì đã trợ giúp

Chuột phải vào file chạy chọn properties --> compatibility --> run this program --> Windows XP xem sao bạn

Ko thì ta chuyển sang phần mềm nghe nhạc khác như KMP, VLC chẳng hạn Thanks bạn nhé. đã làm được không run Xp mà run windows 7.

con_meo_ngoc

thanks vì đã chia sẻ nhé. oki rồi

Các chủ đề có liên quan khác