chauminhlinh

Các vấn đề liên quan đến tình trạng các gói cước 3G của Viettel, các lỗi phát sinh trong quá trình phá băng thông và các thảo luận liên quan các bạn post vào topic này nhé.

Tiêu chí: Thảo luận hòa bình, đóng góp, không gây war, không dùng từ ngữ thô tục và không vi phạm .

Cisco

Nghe phong phanh là Viettel đã Fix lỗi và không phá được băng thông nữa , không biết thật hư ra sao, đang định mua cho đứa em cái Dcom E173 mà lại phân vân

True

Nghe phong phanh là Viettel đã Fix lỗi và không phá được băng thông nữa , không biết thật hư ra sao, đang định mua cho đứa em cái Dcom E173 mà lại phân vân vẫn làm được nhé bạn, thích thì Phần mềm nhé //dạo này mod lo tết có vẻ xử nặng tay nhỉ, topic ngoài kia khóa hết roài :-s

Dùng Tool hay gì hả bạn ? có phải dùng Tool tự động phá sau mỗi một dung lượng nhất định không ? check inbox nhá h em vẫn dùng chơi game cf nè hehe

update : vịt teo mất dạy đã fix roài

update : vẫn hack bt nhé

vẫn làm được nhé bạn, thích thì Phần mềm nhé //dạo này mod lo tết có vẻ xử nặng tay nhỉ, topic ngoài kia khóa hết roài :-s Dùng Tool hay gì hả bạn ? có phải dùng Tool tự động phá sau mỗi một dung lượng nhất định không ?

vẫn làm được nhé bạn, thích thì Phần mềm nhé //dạo này mod lo tết có vẻ xử nặng tay nhỉ, topic ngoài kia khóa hết roài :-s bác làm ntn? chỉ em với, e dùng decom viettel Mf 190s, qua inbox hay qua mail cho mình với,
[email protected]

Nghe phong phanh là Viettel đã Fix lỗi và không phá được băng thông nữa , không biết thật hư ra sao, đang định mua cho đứa em cái Dcom E173 mà lại phân vân (Ngoài lề tí mong mod đừng trách ) Nếu có ý định mua Dcom viettel thì không nên mua nhá bác.Loại Dcom viettel E173 2012 sản xuất không unlock để dùng 3 mạng đâu nha.Mình mới mua 1 con cho đứa em họ nhưng không unlock được.tìm hiểu thì viettel fix rồi.

gau2dau

Mình cũng đang hóng cái vụ phá băng thông 3G của VT nè. Điịnh dụ thằng bạn bán rẻ lại cái USB 3G của nó.

duy_anh_o2

Hô hô mấy hôm ở ngoài loạn cào cào lên ý, mua bán lừa đảo tè le hột me tới hnay mới thấy đâu vào đó

khunglong_1302

Nghe phong phanh là Viettel đã Fix lỗi và không phá được băng thông nữa , không biết thật hư ra sao, đang định mua cho đứa em cái Dcom E173 mà lại phân vân bác mua cái MF-190 của vina ấy, xong unlock bằng Phần mềm dccrap. rồi dùng sim vt phá băng thông rất nhanh gọn nhẹ mà chả tool tiếc j cả

luungoclong_2

(Ngoài lề tí mong mod đừng trách ) Nếu có ý định mua Dcom viettel thì không nên mua nhá bác.Loại Dcom viettel E173 2012 sản xuất không unlock để dùng 3 mạng đâu nha.Mình mới mua 1 con cho đứa em họ nhưng không unlock được.tìm hiểu thì viettel fix rồi. Hic, vậy ak ? mình cứ tưởng loại đó vẫn Unlock xài đa mạng được nên đang định qua Hanoicomputer để mua cho đứa em một cái, mua đa mạng của hãng khác thì lại sợ không dùng Tool phá băng thông được

Anh em nào dùng gói MCTD 120k có thể cho mình hỏi nhờ là phá băng thông nó bóp chậm lại hay dis sau bao nhiêu MB vậy.

Chưa dùng MCTD bao giờ, toàn MIMAX.

Mà nghe nói giờ MCTD khi bị bóp cũng về 128k à.

Viettel chơi hiểm thật, thấy mobi fix là câu khách thêm 1-2 ngày sau rồi cũng fix.

Tính ra nếu dùng 3g mà k0 phá băng thông thì dùng Viettel là đắt nhất, chậm nhất đấy.

bác mua cái MF-190 của vina ấy, xong unlock bằng Phần mềm dccrap. rồi dùng sim vt phá băng thông rất nhanh gọn nhẹ mà chả tool tiếc j cả Loại đó Unlock để xài Viettel được hả bạn ?

Rufio

vẫn bẻ khoá được nhé. nhưng được 1 khoảng thời gian thì nó rơi xuống HSDPA rùi sang EDGE rùi đến HSPA cứ vòng quanh hoài. Nói chung dùng để down torrent thì ok chứ xem trực tuyến thì ức chế lắm

rock_hunter2710

Loại đó Unlock để xài Viettel được hả bạn ? hiện tại thi được và dễ hơn nhiều so vs model e173eu1 bác ạ, tự chỉnh bằng tay thôi, tiếc cái giữa tháng em bị trộm nó thó mất, giờ phải sống chung vs e173eu1 xài mobi mà chán quá.

hiện tại thi được và dễ hơn nhiều so vs model e173eu1 bác ạ, tự chỉnh bằng tay thôi, tiếc cái giữa tháng em bị trộm nó thó mất, giờ phải sống chung vs e173eu1 xài mobi mà chán quá. Gần tết nhất cũng chả có tiền mua con USB mới , cái cũ mua gần 2 năm rồi mà đầu USB bị cong như muốn gẫy . Đang muốn unlock cái đang dùng nhưng giờ nhà mạng nào cũng chậm khi đăng ký gói tháng nên cũng nản

hamailien_bk2

Anh em nào dùng gói MCTD 120k có thể cho mình hỏi nhờ là phá băng thông nó bóp chậm lại hay dis sau bao nhiêu MB vậy.

Viettel chơi hiểm thật, thấy mobi fix là câu khách thêm 1-2 ngày sau rồi cũng fix.

Tính ra nếu dùng 3g mà k0 phá băng thông thì dùng Viettel là đắt nhất, chậm nhất đấy. Cái đó gọi là nghệ thuật kinh doanh đó bạn.

Tính ra nếu dùng 3g mà k0 phá băng thông thì dùng Viettel là đắt nhất, chậm nhất đấy. Mình ở HN dùng MCTD dùng cách phá băng thông ATDC vẫn dùng được nhưng thỉnh thoảng cứ dis mạng khoảng 20' 1 lần.

Các chủ đề có liên quan khác