tình hình là sau khi đưa em laptop đi bệnh viện về,con laptop của em nó ra cái như này:

(mở bất kỳ chương trình cũng bị vầy cả)

nếu mình chọn cancel thì tí nó cũng tự động out ra hộ.>"<

(sơ lược 1 tí là laptop em bị người ta thay cho cái ổ cứng secondhand( lấy giá hàng mới),liệt 1 số phím,thay màn hình bể và xuất hiện bệnh nhảy chữ,thêm cái này nữa,em nghi là bị luộc thêm bộ phận gì đó._ _")

mong mọi nguời bắt bệnh hộ để em đỡ ức chế.Thank nhiều ạ!

thuynguyen_bmt

vậy là bị luộc đồ chắc rồi, mà sao cái desktop đen thui vậy. Nghi là họ thay RAM cùi cho bạn nữa, chạy FF mà cũng thiếu bộ nhớ...

dùng Speccy coi thử đi

rồi không được thì chạy miniXP ,cũng bị lỗi y chang thì xách dao kiếm thằng sửa cho bạn đi

Baldric

Bạn nên kiểm tra kĩ lại cấu hình máy của mình.

Tốt nhất nên kiếm một người quen nào đó rành máy tính xem cho bạn.

Lần sau sửa máy nên kiếm những chỗ uy tín

bachduyanh1302

nỗi đau trỗi dậy rồi.

thân con gái nơi đất khách quê người (thành Vinh),không dám ho he phản ứng.

vậy là đi tong cái lap.

=[[

hoasom

nỗi đau trỗi dậy rồi.

thân con gái nơi đất khách quê người (thành Vinh),không dám ho he phản ứng.

vậy là đi tong cái lap.

=[[ Ram của bạn bao nhiêu mà nó báo thiếu bộ nhớ vậy?

bvhoang42

Ram của bạn bao nhiêu mà nó báo thiếu bộ nhớ vậy? 2GB bạn ạ.ngày xưa mở lần mấy chục tab vẫn êm ru.giờ thì...=[[

lananh_VN

2GB bạn ạ.ngày xưa mở lần mấy chục tab vẫn êm ru.giờ thì...=[[ ngay xưa 2g bây giờ xem lại coi bao nhiu gb hay 512mb

Un_Family

- Thiếu bộ nhớ Ram rồi, chỉnh page file lên xem sao

- Mà kiểm tra xem Ram còn bao nhiêu, k nó thay cho con 1gb vào đấy thì mệt

- Kiểu đen xì màn hình kia nghi là do windows báo check bản quyền lắm

champagne_novel

lấy CPU -z xem lại thông tin máy đi coi có bị đổi đồ ko, sữa máy tính phải đứng nhìn nó sữa đừng để mai lấy =.=

tonykhoa_pro

Bác nghĩ giống e ghê mà giờ chắc nó không dùng thanh ram 512mb vì hiếm và nếu laptop mới DDR3 khỏi nói lun chắc cũng 1g giống bác nói.

Máy bạn chủ topic dùng là DDR1 hay DDR2 nên mới bị đổi thành dung lượng thấp đến thế

Quentin

sơ lược 1 tí là laptop em bị người ta thay cho cái ổ cứng secondhand( lấy giá hàng mới),liệt 1 số phím,thay màn hình bể và xuất hiện bệnh nhảy chữ,thêm cái này nữa,em nghi là bị luộc thêm bộ phận gì đó._ _")

tại sao biết là secondhand mà vẫn chịu giá tiền like new?

liệt 1 số phím là phím gì? hotkey hay các phím khác.

màn hình bể? vậy có bắt đền ko?

nhảy chữ do unikey hay do kẹt phím?

sửa chữa mà như đùa ấy nhỉ, ít ra cũng phải chọn chỗ nào lớn lớn chút, chứ cái kiểu sửa nghe như kiểu đưa vào tay thằng gà nó làm.

giờ đem ra tiệm nhờ mấy thằng kỹ thuật viên test máy hộ, kiểm tra linh kiện, cấu hình máy xem thế nào. hay không thì kiếm aida64 về kiểm tra linh kiện, hddtune kiểm tra con hàng hdd có bị gì ko.

nhukong

tại sao biết là secondhand mà vẫn chịu giá tiền like new?

liệt 1 số phím là phím gì? hotkey hay các phím khác.

màn hình bể? vậy có bắt đền ko?

nhảy chữ do unikey hay do kẹt phím?

sửa chữa mà như đùa ấy nhỉ, ít ra cũng phải chọn chỗ nào lớn lớn chút, chứ cái kiểu sửa nghe như kiểu đưa vào tay thằng gà nó làm.

giờ đem ra tiệm nhờ mấy thằng kỹ thuật viên test máy hộ, kiểm tra linh kiện, cấu hình máy xem thế nào. hay không thì kiếm aida64 về kiểm tra linh kiện, hddtune kiểm tra con hàng hdd có bị gì ko. người ta là đàn bà con gái nên chắc e thẹn đó bác

Các chủ đề có liên quan khác