Carraig

Mình sài mạng VNPT mọi ngày chơi từ sáng đến khuya lun chưa rớt mạng 1 lần.Nhưng hum nay sáng 29/1 mạng nó giở chứng lên đủ 4 cục nha vào chrome mất cục internet mất lun cục ADSL còn cục LAn chưa đầy 30 giây có mạng lại mừng quá vào lại chrome rớt tip hĩc tình trạng thế cứ lập đi lập lại.Em tìm trên mạng thấy có con NEtCut gì đó em mới nhớ là tối 28/1 em có down cái Autoclick 2.2 của MF về vừa giải nén song AVG báo có virus em remove con đó r` xóa lun cái auto r` đi ngủ sáng ra thì bị thế ai giúp em

Twyford

đầu tiên bạn thử tắt modem, chờ khoảng 30s rồi bật lại xem còn tình trạng này không, nếu vẫn còn thì bạn gọi ra chăm sóc khách hàng VNPT để họ vào kiểm tra đường dây và modem, có khi hỏng ở đâu đó cũng nên.

vietthanhpv

lấy que tăm chọc vào cái lổ reset modem rồi cài đặt lại cái modem or ghost lại máy cho chắc ăn

lấy que tăm chọc vào cái lổ reset modem rồi cài đặt lại cái modem or ghost lại máy cho chắc ăn biết cài đặt lại modem thì hãy reset theo cách này, vì khi làm thế modem sẽ trở về trạng thái mặc định, nếu không biết cài đặt thì chỉ còn cách gọi CSKH. Cân nhắc kỹ khi reset modem nếu chưa biết gì. Ngoài ra mình không nghĩ máy bạn nhiễm virus đâu, khả năng này thấp.

Mình cũng đang bị, nhưng là tầm khuya 10h tối đến tảng sáng.

Đang xài mạng tự nhiên modem reset liên tục hay là không reset nhưng mạng thì chậm như rùa

Bị 3 hôm nay rồi, rất kho chịu

robottocnau

may bua nay tối tui cũng bị chẳng hiểu lí do gì đèn sáng đều mà cứ đứt mạng sản load video cứ đứt phải f5 lại