tjeu_thu_bg

theo mình biết thì có một số phần mềm nếu không cài vietkey full sẽ bị lỗi font chữ dù các bạn có cài đủ font của vietkey đi chăng nữa.

Đa số các bạn bây giờ dùng window 7 nên nếu cài bình thường sẽ không cài được. Các bản vietkey 2007 các bạn down trên mạng sẽ không khắc phục được lỗi này.

để cài vietkey full trong window 7 ta làm như sau

các bạn nhấn tổ hợp phím window+R để vào run. gõ regedit

các bạn vào theo đường dẫn HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\fonts.

ở đây các bạn tìm và xóa tất cả các font có tên bắt đầu bằng MS .....

tắt đi cài vietkeyfull rồi khởi động lại máy tính là được.

các bạn có thể down vietkeyfull ở

Jeriel

Rất Thank bạn, mình bị vướng chỗ này,nhờ bạn mình đã gỡ được rồi. Thanks!

Cho mình hỏi bạn mình đang chạy hệ điều hành Win7 mình đã làm theo cách của bạn. Tiến hành cài đặt vietkey 2007 bản full nhưng kô cài được máy báo " Không thể cài đặt được!!! Bạn hãy tắt phiên bản vietkey đang chạy trước khi tiến hành cài đặt mà mình đã nhổ hết các bản vietkey cũ , kô tìm thấy vietkey nào hết.

loitraitim_lt

Cho mình hỏi bạn mình đang chạy hệ điều hành Win7 mình đã làm theo cách của bạn. Tiến hành cài đặt vietkey 2007 bản full nhưng kô cài được máy báo " Không thể cài đặt được!!! Bạn hãy tắt phiên bản vietkey đang chạy trước khi tiến hành cài đặt mà mình đã nhổ hết các bản vietkey cũ , kô tìm thấy vietkey nào hết. không cài được bản 2007 đâu bạn nhé. bản này k phải chính thức hay sao ấy. bạn down bản vietkey 2000 full là ok

l1lo0o_boy

Cho mình hỏi bạn mình đang chạy hệ điều hành Win7 mình đã làm theo cách của bạn. Tiến hành cài đặt vietkey 2007 bản full nhưng kô cài được máy báo " Không thể cài đặt được!!! Bạn hãy tắt phiên bản vietkey đang chạy trước khi tiến hành cài đặt mà mình đã nhổ hết các bản vietkey cũ , kô tìm thấy vietkey nào hết. không cài được bản 2007 đâu bạn nhé. bản này k phải chính thức hay sao ấy. bạn down bản vietkey 2000 full là ok

Fenton

Một số phần mềm chuyên ngành chỉ dùng vietkey hay abc, không dùng unikey được.

Các chủ đề có liên quan khác