Curran

Chào các bạn, hiện máy tính mình bị nhiễm một loại virus nói quảng cáo cho một loại dầu gội đầu chống gãy tóc hình như là pentine thì phải, và cả máy cạo dâu nữa. Cứ khoảng 3-5 phút nó lại tự động nói 1 đoạn quảng cáo, rất khó chịu, dù vào web hay không vào web. Đang xem phim offline nó cũng nói chèn vào. mình tìm trong task cũng không thấy process nào lạ. Cho mình hỏi đã ai bị nhiễm con này chưa, và tên nó là gì, và cách xoá nó. Xin chân thành Thank các bạn.

+Máy mình cài Nod32 phiên bản mới nhất, nhưng không thấy phát hiện, hình như nó không phải virus mà chắc là file audio tự chay. Xin các cao thủ tìm giúp nó là file nào nhé

king_death_2k8

bác xem có chương trình nào lạ chạy kèm ko, thử vào start - run - msconfig kiểm tra qua hết xem có ứng dngj nào khởi động cùng windows mà lạko.

thử xài chương trình diệt virus khác xem sao, không khéo virus nó ăn mất chương trình diệt cũng nên

o0petrangiu0o

Bạn thử vào System Restore và chọn thời điểm cách đây khoảng vài tháng và cho nó qui hồi lại sẽ ổn thôi

Vào Control Panel\All Control Panel Items\Recovery và chọn nut Open System Restore

Chọn Choose a Different Restore Point option và có thể chọn Select More restore Points option để có nhiều chọn lựa về thời gian hơn . Nếu không hết thì cho mình biết :-D

Mình sợ là chủ thớt không có backup lại mà restore Bạn thử vào System Restore và chọn thời điểm cách đây khoảng vài tháng và cho nó qui hồi lại sẽ ổn thôi

Vào Control Panel\All Control Panel Items\Recovery và chọn nut Open System Restore

Chọn Choose a Different Restore Point option và có thể chọn Select More restore Points option để có nhiều chọn lựa về thời gian hơn . Nếu không hết thì cho mình biết :-D

Vào Run --> msconfig --> startup --> disable cái nào lạ lạ đi . Qua thẻ sevices tick hide all microsoft ... --> bỏ hết dấu tick đi ( trừ cái này của card màn hình hay cái nào cần ) .

Xong restart lại máy là ok thôi .

Yuan

Vào Run --> msconfig --> startup --> disable cái nào lạ lạ đi . Qua thẻ sevices tick hide all microsoft ... --> bỏ hết dấu tick đi ( trừ cái này của card màn hình hay cái nào cần ) .

Xong restart lại máy là ok thôi . Làm như bạn này hướng dẫn nè chủ thớt. Nếu không hết thì down cái này về quét thử xem:

Court

Xong restart lại máy là ok thôi . Làm như bạn này hướng dẫn nè chủ thớt. Nếu không hết thì down cái này về quét thử xem:

Các chủ đề có liên quan khác