ý mình hỏi là HDD bên máy bàn hư windows mà không có usb như chủ topic vậy thì lấy hdd PC đem qua cắm vào laptop làm HDD thứ 2 rồi cài windows lên được không Nếu được thì tới bước copy file windows vào HDD PC rồi thì reset máy lại có cần chỉnh gì để nó boot vào HDD PC ko. Hay rút ra cắm vào PC cũ rồi boot HDD

Afi

Chỉnh nó lên fist boot, chỉ vậy thôi, lúc cài xog nó restart lại chạy thẳng vào phần cài đặt hệ thống !!!

thumotlantinem

ý mình hỏi là HDD bên máy bàn hư windows mà không có usb như chủ topic vậy thì lấy hdd PC đem qua cắm vào laptop làm HDD thứ 2 rồi cài windows lên được không Nếu được thì tới bước copy file windows vào HDD PC rồi thì reset máy lại có cần chỉnh gì để nó boot vào HDD PC ko. Hay rút ra cắm vào PC cũ rồi boot HDD Nếu bạn làm như vậy khả năng lỗi sẽ rất cao , trừ khi bạn bung ghost đa cấu hình tốt hơn . Tới đoạn reset máy bạn nhanh tay rút nguồn rồi mang qua bên máy bàn là ok . Sau khi vô được windows bạn có thể cài lại windows gốc sau cũng ok mà .

phuken_kotaro

sẳn cho mình hỏi nếu dùng laptop cài windows cho hdd thứ 2 thì tới bước reset sau khi copy windows vào HDD thứ 2 đó rồi vào bios chỉnh HDD thứ 2 làm master đúng không Vào BIOS có chỉnh boot HDD đấy, bạn muốn dùng H.Đ.H ở ổ nào thì chỉnh ổ đó khởi động trước. Ở Menu Boot ấy/

pe_cuc

mình cũng tính cách này nhưng chưa thử qua vì không có 2 cái hdd dù sao thanks bạn Mình đã từng cài kiểu này , cũng bình thường thôi nhưng thường xảy ra lỗi là không nhận đủ driver nhưng không sao . Cài windows máy này gắn qua máy khác là chuyện bình thường , làm tới đi .

Các chủ đề có liên quan khác