playboy_102

Chả là mình có cái máy bàn, vọc sao h nó chạy chữ Windows starting xong màn hình đen thui chỉ hiện con trỏ chuột, vào Safe mode cũng bị tình trạng như trên . Giờ mình tính tháo ổ HDD của desktop gắn vô HDD box rồi kết nối với laptop qua cổng USB. Mình muốn hỏi là có thể cài windows lên cái ổ HDD desktop thông qua laptop được không?

P/S: tại mất cái USB hay dùng để boot Mini XP, Hirent Boot với cái USB chứa bộ cài windows rồi nên mới bấn quá mạo muội hỏi cái vấn đề trên.

Alcott

Được chỉ cần lúc cài windows chọn đúng HDD đó là được, đừng cài nhầm lên HDD của laptop nha

Guyon

Được chỉ cần lúc cài windows chọn đúng HDD đó là được, đừng cài nhầm lên HDD của laptop nha Lúc chọn nơi cài đặt thì chọn ổ HDD desktop->ok. Mình lấn cấn ở chỗ lúc cài xong sẽ có phần yêu cầu khởi động lại; lúc đó thì...không biết như thế nào .

Được chỉ cần lúc cài windows chọn đúng HDD đó là được, đừng cài nhầm lên HDD của laptop nha Lúc chọn nơi cài đặt thì chọn ổ HDD desktop->ok. Mình lấn cấn ở chỗ lúc cài xong sẽ có phần yêu cầu khởi động lại; lúc đó thì...không biết như thế nào .

sweet_love_nna

thông thường cài 2 HDH lên 2 HDD thì cài xong cái nào rút cái đó ra. Còn không khi cài windows lên HDD thứ 2 xong reset máy lúc đó bạn vào bios chình boot HDD thứ 2 là master. Mình không chắc đúng ko

hoang_minh_hanh

thông thường cài 2 HDH lên 2 HDD thì cài xong cái nào rút cái đó ra. Còn không khi cài windows lên HDD thứ 2 xong reset máy lúc đó bạn vào bios chình boot HDD thứ 2 là master. Mình không chắc đúng ko

Chọn từ bios nhưng HDD desktop nó khác HDD laptop chả biết nó nhận không lúc restart cái laptop lại. Hay là lúc nó yêu cầu restart thì rút cái HDD desktop ra gắn vô lại máy bàn để nó boot từ ấy .

Chọn từ bios nhưng HDD desktop nó khác HDD laptop chả biết nó nhận không lúc restart cái laptop lại. Hay là lúc nó yêu cầu restart thì rút cái HDD desktop ra gắn vô lại máy bàn để nó boot từ ấy .

Lennox

phải thử mới bít được không thử 100% thất bại - Nếu thử chưa chắc đã thua

black_cat

phải thử mới bít được không thử 100% thất bại - Nếu thử chưa chắc đã thua Chắc không vấn đề gì đâu

Loay hoay cuối cùng trấn lột được cái usb 4GBcủa thằng em nên làm bộ cài windows luôn, lúc đầu cứ tưởng xả bộ cài ra usb 4Gb không đủ ai ngờ chưa tới 3,5GB . Tks các bác.

Sao bạn không chọn 1 bản ghost rồi bung cho đơn giản. Mềnh tính cài windows sạch từ đầu, cài đủ driver rồi tạo ghost dùng về sau luôn. Cũng do mất cái USB boot 8Gb hay dùng để vọc, ghost nên mới vả thế này .

Sao bạn không chọn 1 bản ghost rồi bung cho đơn giản. sẳn cho mình hỏi nếu dùng laptop cài windows cho hdd thứ 2 thì tới bước reset sau khi copy windows vào HDD thứ 2 đó rồi vào bios chỉnh HDD thứ 2 làm master đúng ko

sẳn cho mình hỏi nếu dùng laptop cài windows cho hdd thứ 2 thì tới bước reset sau khi copy windows vào HDD thứ 2 đó rồi vào bios chỉnh HDD thứ 2 làm master đúng không Chỉnh nó lên fist boot chứ không phải là master hay slave ( cái này có cái jump đằng sau ổ cứng nó tự set rồi )

Chỉnh nó lên fist boot chứ không phải là master hay slave ( cái này có cái jump đằng sau ổ cứng nó tự set rồi ) Cũng như bạn trên có điều cái HDD thứ 2 là HDD của desktop và mình đang kết nối nó với laptop qua cổng USB (HDD desktop gắn trong HDD box) thì lúc resart cái laptop chỉnh như bạn viết thì nó có nhận để hoàn thành nốt việc cài windows không ợ?

Cũng như bạn trên có điều cái HDD thứ 2 là HDD của desktop và mình đang kết nối nó với laptop qua cổng USB (HDD desktop gắn trong HDD box) thì lúc resart cái laptop chỉnh như bạn viết thì nó có nhận để hoàn thành nốt việc cài windows không ợ? Cái này theo mình nghĩ là được thôi , vì cấu trúc HDD di động cũng tương tự như USB mà USB thì mình cài ok .

Cơ mà mình có thắc mắc , bạn cài windows lên HDD di động rồi mang qua máy bàn thì sao nó nhận driver được .

Các chủ đề có liên quan khác