gifts_for_nemo

Hiện nay có rất nhiều dịch vụ lưu trữ trên mây ra đời nhưng thông dụng và an toàn nhất hiện nay có thể nói đến dropbox, an toàn và đặt biệt là bạn có thể up file dung lượng lớn lên dropbox.

Một ngày đẹp trời máy tính của bạn không chạy được, ổ cứng máy tính bạn bị hư,… Dữ liệu của bạn sẽ ra sao. không sao cả dữ liệu của bạn vẫn an toàn trên Internet với Dropbox.

Hãy truy cập vào địa chỉ sau để đăng ký

Sau khi điền đầy đủ thông tin các click Create account

Chương trình sẽ yêu cầu bạn cài đặt Dropbox vào máy tính hãy nhấn download và cài đặt

- Sau đó bạn nhập địa chỉ email đã đăng ký, mật khẩu và tên computer của bạn để đăng nhập Dropbox, bấm Next.

- Chọn loại tài khoản free là 2Gb, đây là dung lượng cho tài khoản miễn phí, bấm Next.

- Vậy là xong, bạn cứ bấm Next.

Mặc định nó là thư mục My Document\Dropbox. Muốn chuyển thư mục này vào ổ J:\Dropbox chẳng hạn, bạn click phải vào biểu tượng dropbox dười khay hệ thống vào chọn Preferences… >>chọn tab Advanced

>>Move… sau đó chọn ổ đĩa mong muốn >> OK.

Chương trình sẽ tự động tạo ra 2 thư mục con cho chúng ta. Và công việc còn lại của chúng ta là hãy copy dữ liệu mong muốn vào trong Dropbox này (đừng copy những thứ linh tinh vào đây).

Và bây giờ ở bất kỳ nơi nào trên thế giới có Internet bạn chỉ cần Đăng nhập tài khoản của bạn và cài đặt Dropbox vào máy, dữ liệu của bạn sẽ được hiển thị và đồng bộ tức thời.

Thật dễ dàng để có một ổ cứng di dộng, điều quan trọng là dữ liệu của bạn sẽ được đồng bộ ngay khi có sự thay đổi và bảo mật tuyệt đối.

p/s có kham khảo bài viết của ihelpme!

gd_tt

Ông bạn mình cũng giới thiệu cho m cái này, nhưng mình chư thử. không biết có ưu việt gì không bạn?

vitienyeuem

Ông bạn mình cũng giới thiệu cho m cái này, nhưng mình chư thử. không biết có ưu việt gì không bạn?

men_lovy_love9x

M đã thử nhưng k biết có cách nào hỗ trợ upload nhanh hơn k nhỉ/ MF nhiều lúc bị block nên tính up thêm các host khác/

Các chủ đề có liên quan khác