ninzasoi

e muốn hỏi trong Winrar hay có phần mềm nào mà có chức năng nén nhiều file một lúc không. Giả sử trong một folder e có rất nhiều file WORD,giờ e muốn nén riêng từng file đó mỗi file thành một file nén riêng,nhưng làm từng file một như vậy lâu quá,vậy có cách nào nén một lần mà được như thế không? ví dụ như khi giải nén cứ chọn hết các file rồi extra là được ấy?Bác nào biết chỉ giùm em vs nhá

river_711

chuột phải vào 1 file trong đống file đó, chọn Add to archive dc 1 của sổ, chuyển qua tab File, trong tab đó click vào Append để thêm các file cần rar cùng, Ok thôi

cool_girl2404

chuột phải vào 1 file trong đống file đó, chọn Add to archive dc 1 của sổ, chuyển qua tab File, trong tab đó click vào Append để thêm các file cần rar cùng, Ok thôi Không phải ý mình là mỗi file đó thành một file nén riêng cơ chứ không phải là nén tất cả vào một file mà

---------- Bài thêm lúc 13:02 ---------- Bài trước là lúc 12:54 ----------

Bạn Chọn các file ý, giữ CTRL ấn chuột phải, chọn add to archieve Mình thấy vẫn giống như nén bình thường mà ấn CTRL không thấy khác jh cả.hic

---------- Bài thêm lúc 13:03 ---------- Bài trước là lúc 13:02 ----------

Cái nút THANKS nó nằm ở đâu ấy các bạn nhờ

kan8184

Trích dẫn từ pvh_yb;6929480:
Không phải ý mình là mỗi file đó thành một file nén riêng cơ chứ không phải là nén tất cả vào một file mà

Quên còn 1 bước là ở cửa sổ đó, vẫn tại tab File bạn chọn Put each file to sparate archive

hero_20_vn

Trích dẫn từ duyngadocton1992;6929555:
Không phải ý mình là mỗi file đó thành một file nén riêng cơ chứ không phải là nén tất cả vào một file mà

Quên còn 1 bước là ở cửa sổ đó, vẫn tại tab File bạn chọn Put each file to sparate archive ê hê hê. mình làm được ròi.thanks bạn rất rất nhiều nhé.hì.mà cái nút thanks nó ở đâu ấy nhỉ haha

Rảnh tổng hợp lại các bước:

Cách nén nhiều file một lúc vào từng tập tin nén khác nhau trong WINRAR:

- Chuột phải vào 1 file trong đống file đó, chọn Add to archive được 1 của sổ, chuyển qua tab File, trong tab đó click vào Append ( Nối vào) để thêm các file cần rar cùng

- Vẫn tại tab File bạn chọn Put each file to sparate archive ( Đặt mỗi tập tin vào mỗi tập tin nén riêng biệt ).

- OK - Xong !

P/s: Winrar của mình Tiếng Việt ...

Các chủ đề có liên quan khác