mylove_bimat

Chào các bác.

Tình hình là em cài win7 và windows 8 chạy song song (win 7 cài trước, windows 8 cài sau và cài windows 8 trên ổ E). Bây giờ em không muốn cài windows 8 nữa và đã xóa, tuy nhiên trên ổ E mà đã cài windows 8 trước đây không thể xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file. những cái này chiếm dung lượng ổ E khá lớn, (hơn 10Gb)

Vậy em viết bài này ở đây, bác nào có biết cách xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file mà không cần format (vì ổ E của em 500Gb, em k có chỗ nào lưu dữ liệu trước khi format). thì chỉ em với nhé

Em Thank nhiều

bạn có thể fomat theo cách thủ công hay theo cách cài windows fomat ổ đó , nhớ back up dữ liệu trong ổ

hoala_cocay

bạn có thể fomat theo cách thủ công hay theo cách cài windows fomat ổ đó , nhớ back up dữ liệu trong ổ format đi .là được mà Máy của mình ổ E 500Gb, bao nhiêu tài liệu trong đó, k thể copy hết sang ổ khác để format dc các bạn ạ

p/s ngoài cách format toàn bộ ổ cứng ra thì còn cách nào không ạ?

Sidwell

Theo thiển ý của tôi.Thí-chủ đăng nhập vào windows 7 rồi bấm phải vào My computer>bấm man age>bấm díks man agement>Thấy hiện tất cả ổ dỉa. Thí-chủ trỏ vào đỉa windows 8 muốn xoá bấm phải chọn delete partithion.

Theo thiển ý của tôi.Thí-chủ bấm phải vào My computer>bấm man age>bấm díks man agement>Thấy hiện tất cả ổ dỉa. Thí-chủ trỏ vào đỉa muốn xoá bấm phải chọn delete partithion cái này là xóa cả phần vùng ổ muốn xóa mà. Ý của mình là có cách nào xóa 3 cái thư mục kia k ý

k2008vb2

Chịu khó xóa thủ công, đừng format vì format xong thì không vào windows 7 được.Cách làm:

vào windows 7 xóa tất cả những gì có thể xóa được trên đĩa cài w8, cái nào xóa không được thì ghi nhớ để lại, đừng cố vì chắc chắn là không xóa được. khởi động lại máy xóa lần 2 có thể là xóa được gần hết, nếu chưa thì khởi lại máy, xóa lần 3 chắc chắn là hết.

dùng unlocker đi bạn, đăng nhập vào windows 7, tải unlocker về cài đặt , vào ổ đĩa E, chọn thư mục cần xóa chuột phải chọn unlocker, trong hộp thoại hiện ra chọn delete >ok , đợi 1 lát là xong.

lovebus_vn

Chào các bác.

Tình hình là em cài win7 và windows 8 chạy song song (win 7 cài trước, windows 8 cài sau và cài windows 8 trên ổ E). Bây giờ em không muốn cài windows 8 nữa và đã xóa, tuy nhiên trên ổ E mà đã cài windows 8 trước đây không thể xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file. những cái này chiếm dung lượng ổ E khá lớn, (hơn 10Gb)

Vậy em viết bài này ở đây, bác nào có biết cách xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file mà không cần format (vì ổ E của em 500Gb, em k có chỗ nào lưu dữ liệu trước khi format). thì chỉ em với nhé

Em Thank nhiều Bạn dùng trình Disk manager của windows 7 chia cái ổ E ra (ví dụ 200 G dữlieeuj thì chia ra ổ mới là 250g chẳng hạn) rồi copy dữ liệu cần và format phân vùng chứa dữ liệu cũ.

Dùng mấy tools như unlocker, iobit uninstall đều có chức năng cưỡng ép xoá file nhưng e rằng không sạch và lâu

Theo thiển ý của tôi.Thí-chủ đăng nhập vào windows 7 rồi bấm phải vào My computer>bấm man age>bấm díks man agement>Thấy hiện tất cả ổ dỉa. Thí-chủ trỏ vào đỉa windows 8 muốn xoá bấm phải chọn delete partithion. Như thế dữ liệu khác trên ổ đấy cũng bị del hết bác ạ, em cài windows 8 trên ổ E có dữ liệu khác mà

Bạn dùng trình Disk manager của windows 7 chia cái ổ E ra (ví dụ 200 G dữlieeuj thì chia ra ổ mới là 250g chẳng hạn) rồi copy dữ liệu cần và format phân vùng chứa dữ liệu cũ.

Dùng mấy tools như unlocker, iobit uninstall đều có chức năng cưỡng ép xoá file nhưng e rằng không sạch và lâu Thank bác, ổ cứng của em 500Gb, em làm về đồ họa nên lưu khá nhiều trên ổ có cài windows 8 - ổ E ( win7 cài ổ C vẫn dùng ok). Giờ ổ E còn khoảng 5Gb thui, chia ra sự mất dữ liệu, toàn của khách thui ạ

Melvin

dùng XueTr hay PowerTool nhé

Unlocker chỉ xóa vớ vẫn thôi Thank bác, để em tìm hiểu

tranmanh8x18

Chịu khó xóa thủ công, đừng format vì format xong thì không vào windows 7 được.Cách làm:

vào windows 7 xóa tất cả những gì có thể xóa được trên đĩa cài w8, cái nào xóa không được thì ghi nhớ để lại, đừng cố vì chắc chắn là không xóa được. khởi động lại máy xóa lần 2 có thể là xóa được gần hết, nếu chưa thì khởi lại máy, xóa lần 3 chắc chắn là hết. khá nhiều file nhỏ lẻ tẻ bác ạ, khoảng 40k file. Mà em cũng thử qua cách này rùi, cũng khỏi động lại nhiều mà không xóa dc, hix

vào windows 7 xóa tất cả những gì có thể xóa được trên đĩa cài w8, cái nào xóa không được thì ghi nhớ để lại, đừng cố vì chắc chắn là không xóa được. khởi động lại máy xóa lần 2 có thể là xóa được gần hết, nếu chưa thì khởi lại máy, xóa lần 3 chắc chắn là hết. khá nhiều file nhỏ lẻ tẻ bác ạ, khoảng 40k file. Mà em cũng thử qua cách này rùi, cũng khỏi động lại nhiều mà không xóa dc, hix

satthubaby_113

tốt nhất là mượn ổ cứng ai backup rồi format cho sạch sẽ chắc còn mỗi cách này thui bác ạ

Các chủ đề có liên quan khác